CLOSE
 
 
പൗരത്വബില്ലിനേക്കുറിച്ച് ലളിതമായ് പറഞ്ഞാല്‍…
 
 
 

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍….

(‘പാക്കിസ്ഥാന്‍, ബഗ്ലാദേശ്, അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്‍ എന്നീരാജ്യങ്ങളിലെ ഹിന്ദുക്കള്‍, സിക്കുകാര്‍, ബുദ്ധമതക്കാര്‍, ജൈനന്മാര്‍, പാര്‍സികള്‍ തുടങ്ങി ഹൈന്ദവ അനുബന്ധ വിഭാഗങ്ങള്‍ക്കു പുറമെ, ക്യസ്ത്യാനികള്‍ക്കും അവരുടെ മാതൃരാജ്യത്ത് താമസിക്കാന്‍ മതപരമായ ബുദ്ധിമുട്ട് അനിഭവപ്പെടുന്ന പക്ഷം ഇന്ത്യയിലേക്ക് വരാം. അങ്ങനെ ഇന്ത്യയില്‍ അഭയം തേടുന്നവര്‍ 1920,1946,1955 എന്നീ കാലത്ത് പുറപ്പെടുവിപ്പിച്ച നിയമങ്ങുടെ പേരില്‍ ജയിലില്‍ പോകേണ്ടി വരില്ല’. മുസ്ലീമുകളുടെ കാര്യത്തില്‍ ഇതല്ല)

കടുകട്ടിയും, ദഹിക്കാന്‍ പ്രയാസമുള്ളതുമായ ബില്ലുകള്‍… ഇന്ത്യ സ്വതന്ത്രമാവുന്നതിനു മുമ്പേയുള്ള നിയമങ്ങള്‍…ശിക്ഷാ വിധികള്‍… എല്ലാം ഉറഞ്ഞു കട്ടിയായ നിയമങ്ങളാണ്. നമുക്ക് അതിനേക്കുറിച്ച് ലളിതമായി പറഞ്ഞു നോക്കാം.

ഈ കുറിപ്പുകാരന്‍ നിയമവിദഗ്ദ്ധനല്ല എന്നതു കൊണ്ടു തന്നെ വായിച്ചുള്ള അറിവു വെച്ചു മാത്രം പ്രദിപാതിക്കുകയാണ്. നിയമം തലനാരിഴ കീറി പരിശോധിക്കുക അസാദ്ധ്യം. പൗരത്വബില്ലിന്റെ വിഖ്യാതമായ തിരുത്തലുകള്‍ നിയമമായത് 1955ലാണ്. ഇന്ത്യയില്‍ പിറന്ന ഒരു പൗരന്‍ എങ്ങനെ ഇന്ത്യന്‍ പൗരനാകുന്നു, അയാള്‍ക്ക് ഭരണഘടന എന്തൊക്കെ അധികാരങ്ങള്‍ വാഗ്ദ്ധാനം ചെയ്യുന്നു എന്നതു പോലെത്തന്നെ നിയമവിരുദ്ധമായി ഇന്ത്യയില്‍ കുടിയേറി പാര്‍ത്തവരെ പിടികൂടി ജയിലിലടക്കാനോ, നാടുകടത്താനോ ആണ് 1955ലെ പൗരത്വബില്‍ നിലവില്‍ വന്നത്.

അതോടെ ഇന്ത്യന്‍ പൗരനല്ലാത്ത ഒരാള്‍ പാസ്പോര്‍ട്ടോ, വിസയോ ഇല്ലാതെ കാലാവധി കഴിഞ്ഞും ഇന്ത്യയില്‍ തങ്ങുന്നുണ്ടെങ്കില്‍ അവരെ നിയമപരമായി ശിക്ഷിക്കാന്‍ നിയമം വ്യവസ്ഥ ചെയ്യുന്നു. (ചാരക്കേസിലെ മറിയം റഷീദയെ നമുക്കിവിടെ ഓര്‍ക്കാം.) 1955ലാണ് നിയമം കര്‍ശനമായതെങ്കിലും അതിനും മുമ്പേ, അഥവാ ഇന്ത്യക്ക് സ്വാതന്ത്യം കിട്ടുന്നതിനും മുമ്പേ 1920ലെ ഇന്ത്യന്‍ വിദേശ നിയമപ്രകാരവും, ശേഷം 1946ലെ പാസ്പോര്‍ട്ടു നിയമപ്രകാരവും അനധികൃത താമസക്കാരെ ജയിലിലടച്ച് നാടുകടത്താന്‍ നിയമമുണ്ടായിട്ടുണ്ട്.

ഈ തുടര്‍ക്കഥ ഇങ്ങനെ 2015വരെ നീണ്ടുപോയി. ഒടുവില്‍ 2015 സെപ്തമ്പര്‍ ഏഴിന് അന്നത്തെ ബി.ജെ.പി സര്‍ക്കാര്‍ മേല്‍പ്പറഞ്ഞ നിയമത്തിലും ചട്ടത്തിലും ഭേതഗതി വരുത്തിക്കൊണ്ടാണ് പുതിയ നീക്കങ്ങള്‍ക്ക് തുടക്കം കുറിക്കുന്നത്. ഭേതഗതി ഇതാണ്.
‘പാക്കിസ്ഥാന്‍, ബഗ്ലാദേശ്, അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്‍ എന്നീരാജ്യങ്ങളിലെ ഹിന്ദുക്കള്‍, സിക്കുകാര്‍, ബുദ്ധമതക്കാര്‍, ജൈനന്മാര്‍, പാര്‍സികള്‍ തുടങ്ങി ഹൈന്ദവ അനുബന്ധ വിഭാഗങ്ങള്‍ക്കു പുറമെ, ക്യസ്ത്യാനികള്‍ക്കും അവരുടെ മാതൃരാജ്യത്ത് താമസിക്കാന്‍ മതപരമായ ബുദ്ധിമുട്ട് അനിഭവപ്പെടുന്ന പക്ഷം ഇന്ത്യയിലേക്ക് വരാം. അങ്ങനെ ഇന്ത്യയില്‍ അഭയം തേടുന്നവര്‍ 1920,1946,1955 എന്നീ കാലത്ത് പുറപ്പെടുവിപ്പിച്ച നിയമങ്ങുടെ പേരില്‍ ജയിലില്‍ പോകേണ്ടി വരില്ല’.

ഇതാണ് ഭേദഗതി. ഇവിടെ എടുത്തു പറയേണ്ടത് മുസ്ലീം രാഷ്ട്രത്തിലെ മുസ്ലീം മതസ്ഥര്‍ക്കു മാത്രം ഈ ആനുകുല്യം ലഭിക്കില്ല എന്നതാണ്. പാക്കിസ്ഥാനിലും അഫഗാനിസ്ഥാനിലുമുള്ള ഇന്ത്യന്‍ വംശജരായ അഹമ്മദീയര്‍ കൂടി അവരവരുടെ സ്വന്തം നാട്ടില്‍ മതഭീതിയുടെ നിഴലിലാണെങ്കില്‍പ്പോലും അവര്‍ക്കും പരിരക്ഷ ഇല്ല. ഈ നിയമഭേതഗതി കൊണ്ടു ലക്ഷ്യമിടുന്നത് മുസ്ലീം മതവിഭാഗത്തെ മാത്രം കടന്നു പിടിച്ച് ഒറ്റപ്പെടുത്തുക എന്നതാണെന്ന സംശയം മതേതര വിശ്വാസികള്‍ക്കും ഒപ്പം മുസ്ലിം വിഭാഗത്തിലും ജനിപ്പിക്കുന്നു.

പുതിയ നിയമം പ്രാബല്യത്തില്‍ വരുന്നതോടെ ഇന്ത്യയിലേക്ക് വന്ന് ഇവിടെ വാസമുറപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന അഭയാര്‍ത്ഥികള്‍ 2014 ഡിസംബര്‍ 31ന് മുമ്പ് ഇന്ത്യയില്‍ എത്തിപ്പെട്ടു എന്ന് രേഖയുണ്ടായാല്‍ അവര്‍ സാധുവായ കുടിയേറ്റക്കാരായും തുടര്‍ന്ന് ഇന്ത്യന്‍ പൗരന്മാരായും മാറും.

ഇതിനു മുമ്പ് ഒരിക്കല്‍ ഈ ബില്ല് 2019 ജനുവരി എട്ടിനു ലോകസഭയിലെത്തി തലനാരിഴ കീറി പരിശോധിച്ചിരുന്നു. എന്നാല്‍ ലോകസഭ കടന്നെങ്കിലും രാജ്യസഭ ഇതു ചവറ്റു കൊട്ടയിലെക്കെറിഞ്ഞു. അതോടെ 2014 മുതല്‍ പ്രാബല്യത്തിലുള്ള നിയമം അനിശ്ചിതത്വത്തിലായി.ബില്ല് പാര്‍ലമെന്റിന്റെ ശീതീകരച്ച മുറിയില്‍ തണുപ്പേറ്റു കിടന്നു. ആ ബില്ലാണ് ഇപ്പോള്‍ പുതിയ അഭ്യന്തരമന്ത്രി അമിത്ഷാ
പൊടിതട്ടി പുറത്തെടുത്ത് പുറം ചട്ട മാറ്റി വീണ്ടും അവതരിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്. പ്രസിഡണ്ട് ബില്ലില്‍ ഒപ്പു വെക്കുന്നതോടെ ബില്ല് പ്രാബല്യത്തില്‍ വരും. മേല്‍പ്പറഞ്ഞ അഞ്ചു മുസ്ലീം രാഷ്ട്രങ്ങളിലെ മുസ്ലീം അല്ലാത്ത ഇതര മതസ്ഥര്‍ക്ക് ഇന്ത്യയില്‍ പൗരത്വം ലഭിക്കുക വഴി അവര്‍ക്ക് ഇന്ത്യയില്‍ തന്നെ റേഷന്‍ കാര്‍ഡും, ആധാര്‍കാര്‍ഡും, വോട്ടര്‍ ഐ.ഡിയും മറ്റും ലഭിക്കും. എന്നാല്‍ സമാന രീതിയിലുള്ള മുസ്ലീം മതസ്ഥര്‍ ഉടന്‍ ഇന്ത്യ വിടേണ്ടി വരും. രാജ്യത്ത് കൊടിയ അക്രമങ്ങള്‍ കൊടികുത്തി വാഴുന്നതിനും, കേരളത്തില്‍ മുസ്ലീം ലീഗ്, സി.പി.എം തുടങ്ങിയ രാഷ്ട്രീയ കക്ഷികള്‍ പ്രത്യക്ഷ സമരത്തിനു ആഹ്വാനം ചെയ്തതിനു കാരണം നിയമത്തില്‍ പ്രകടമാകുന്ന ഈ വിവേചനമാണ്.

ബില്ലു ഒരിക്കലും നിലവില്‍ വരാന്‍ പോകുന്നില്ലെന്ന് നിയമവിദഗ്ദ്ധര്‍ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നതിനു കാരണമുണ്ട്.
ഒന്നാമത്തെ കാരണം മതേതരം എന്നാല്‍ എല്ലാ മതങ്ങളും കൂടുച്ചേര്‍ന്നത് എന്ന് അര്‍ത്ഥമാക്കുന്നതു തന്നെ തെറ്റാണ്. സസ്യേതരം എന്നാല്‍ സസ്യത്തില്‍ നിന്നും ഇതരമായത് എന്നതു പോലെ മതേതരമെന്നാല്‍ മതത്തില്‍ നിന്നും ഇതരമായത് എന്നു തന്നെയാണല്ലോ അര്‍ത്ഥം. ഒരു മതത്തിലും പ്രത്യേകിച്ച് വിശ്വാസമില്ലാത്ത ഇന്ത്യന്‍ ഭരണഘടനക്ക് എങ്ങനെയാണ് മുസ്ലീം മതത്തെ മാത്രം അകറ്റിനിര്‍ത്തിക്കൊണ്ടുള്ള ഒരു ബില്ലിനെ അംഗീകരിക്കാനുവുക? നിയമപരമായ ഇളവു കിട്ടുന്നെങ്കില്‍ അത് എല്ലാവര്‍ക്കും ഒരു പോലെ ആയിരിക്കണമല്ലോ.

2. പാക്ക്,അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്‍ എന്നിവിടങ്ങിലെ ഹൈന്ദവര്‍ കൃസ്തീയര്‍ എന്നതുപോലെ ശ്രീലങ്കയിലെ ഇന്ത്യന്‍ വംശജരായ തമിഴരും അവിടെ പീഢനത്തിനിരയായി കഷ്ടത അനുഭവിക്കുന്നുണ്ട്. തമിഴ് പുലികള്‍ ഉണ്ടായതും, അവരെ തുരത്താന്‍ രാജീവ് ഗാന്ധി ഇന്ത്യന്‍ സൈന്യത്തെ അയച്ചതും മറ്റും നമുക്കോര്‍മ്മയുണ്ടല്ലോ. എന്നാല്‍ അവരേക്കുറിച്ച് ബില്ല് ഓര്‍ക്കുന്നേ ഇല്ല. ഇതിന്റെ പിന്നില്‍ മുസ്ലീം വിഭാഗത്തെ കേന്ദ്രീകരിച്ചുള്ള ഗൂഢ ലക്ഷ്യമുണ്ടെന്ന് കരുതുന്നതിലെന്താണ് തെറ്റ്? ലോകത്തിലെ ഏക ഹിന്ദു രാജ്യമായിരുന്ന പഴയ ബര്‍മ്മ ഇന്നത്തെ മ്യാന്‍മറിലുമുണ്ട് ഇതുപോലെ പ്രശ്നങ്ങള്‍.

3. ഇന്ത്യന്‍ വംശജരായ അഹമ്മദീയര്‍ പാക്കിലും അഫ്ഗാനിലും കൊടിയ പീഡനങ്ങള്‍ സഹിക്കുന്നവരും, അതുവഴി ഇന്ത്യയില്‍ അഭയം തേടിയവരുമാണ്. ഇത്തരക്കാര്‍ അടക്കം, യുക്തിവാദികളും, ഒരു മതത്തിലും വിശ്വാസമില്ലാത്തവരുമായ അഭയാര്‍ത്ഥികളേക്കുറിച്ചും ബില്ലില്‍ മിണ്ടാട്ടമില്ല.

4. 2014 ഡിസംബര്‍ 31ന് മുമ്പും പിമ്പും വന്ന അഭയാര്‍ത്ഥികള്‍ എന്ന കണക്കു തന്നെ നിയമവ്യവസ്ഥയെ വെല്ലുവിളിക്കുന്നവയാണ്.

ഈ നിയമം മതേതരത്തെ മാത്രമല്ല, ഭാവിയില്‍ ജനാധിപത്യത്തെത്തന്നെ കശാപ്പു ചെയ്യും വിധം വളര്‍ന്ന് പന്തലിച്ച് ഇന്ത്യയിലെ മുസ്ലീമുകളെ കടന്നു പിടിച്ചു നശിപ്പിക്കുമെന്ന് കരുതുന്ന നിരവധി പേര്‍ രാജ്യത്തുണ്ട്. ആ ഭയത്തില്‍ നിന്നുമാണ് കേരളത്തില്‍ മാത്രമല്ല, ഇന്ത്യയിലാകമാനം കലാപം പടരുന്നത്. മോദിയുടെ ആശ്വാസ വചനങ്ങളൊന്നും ജനം വിസ്വാസത്തിലെടുത്തിട്ടില്ല. ഇന്ത്യയുടെ ഭരണ ഘടന ഇപ്പോള്‍ തുലാസിലാണ്. കോടതി മാത്രമാണ് ഏക പോംവഴി.
പ്രതിഭാരാജന്‍

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

 
 
Relateds News

എല്ലാ പള്ളികളിലും ദേശീയ പതാക ഉയര്‍ത്തണം. ഭരണഘടനയുടെ...

എല്ലാ പള്ളികളിലും ദേശീയ പതാക...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍... രാജ്യം 71-ാമത് റിപ്പബ്ലിക്ക് ദിനം ആഘോഷിക്കുകയാണ്. ജനം റിപ്പബ്ലിക്...

വിവാഹം സ്വര്‍ഗത്തില്‍' ; എന്തിനു കാത്തിരിക്കണം? ഇവിടെ...

വിവാഹം സ്വര്‍ഗത്തില്‍' ; എന്തിനു...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... കല്യാണം കഴിച്ചുകളയാമെന്നു വെച്ചാല്‍ പെണ്ണില്ലാതെ വലയുകയാണ് ജില്ല. കണികാണാന്‍...

കൂടൊഴിയാതെ പ്ലാസ്റ്റിക്ക്: നിരോധനം പാളുന്നു

കൂടൊഴിയാതെ പ്ലാസ്റ്റിക്ക്: നിരോധനം പാളുന്നു

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍... മാര്‍ക്കറ്റിലെ താരം ഇപ്പോഴും പ്ലാസ്റ്റിക് തന്നെ. ജീവിതത്തില്‍ അള്ളിപ്പിടിച്ചു...

മുതിയക്കാല്‍ വയലില്‍ ആവശ്യത്തിലേറെ വെള്ളം: നൂറ് ഏക്കറിലെങ്കിലും...

മുതിയക്കാല്‍ വയലില്‍ ആവശ്യത്തിലേറെ വെള്ളം:...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍... കൃഷിഭവനേയും, പാടശേഖര കമ്മറ്റിയേയും പ്രയോജനപ്പെടുത്തി 10 ലക്ഷം രൂപാ...

നൂറുകണക്കിനു രോഗികളുടെ ജീവന്‍ അപകടത്തില്‍; മാര്‍ച്ചോടെ കാരുണ്യ...

നൂറുകണക്കിനു രോഗികളുടെ ജീവന്‍ അപകടത്തില്‍;...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... കാരുണ്യ പദ്ധതി നാടു നീങ്ങുന്നു. മാര്‍ച്ചോടെ കാരുണ്യയുടെ മുഴുവന്‍...

പൗരത്വബില്ലിനേക്കുറിച്ച് ലളിതമായ് പറഞ്ഞാല്‍...

പൗരത്വബില്ലിനേക്കുറിച്ച് ലളിതമായ് പറഞ്ഞാല്‍...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... ('പാക്കിസ്ഥാന്‍, ബഗ്ലാദേശ്, അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്‍ എന്നീരാജ്യങ്ങളിലെ ഹിന്ദുക്കള്‍, സിക്കുകാര്‍, ബുദ്ധമതക്കാര്‍,...

Recent Posts

കേരള നിര്‍മ്മിതി പ്രദര്‍ശന മേള...

കാസറഗോഡ്: അടിസ്ഥാന സൗകര്യ...

കേരള നിര്‍മ്മിതി പ്രദര്‍ശന മേള ജനുവരി 28,29,30 തിയ്യതികളില്‍ കാസര്‍കോട്...

കാസറഗോഡ്: അടിസ്ഥാന സൗകര്യ വികസനത്തില്‍ വന്‍കുതിപ്പിലാണ് കേരളം. നാളിതുവരെ...

വേദനകള്‍ മറന്ന് അവര്‍ ഒത്ത്...

കാസറഗോഡ്: പാട്ടുകള്‍ പാടിയും...

വേദനകള്‍ മറന്ന് അവര്‍ ഒത്ത് കൂടി; നവ്യാനുഭവമായി പാലിയേറ്റീവ് സംഗമം

കാസറഗോഡ്: പാട്ടുകള്‍ പാടിയും നൃത്തച്ചുവടുകള്‍ വെച്ചും കൂടെയിരുന്ന് ഭക്ഷണം...

റിപ്പബ്ലിക്ദിനം ജില്ലയില്‍ വിപുലമായി ആഘോഷിച്ചു;...

കാസറഗോഡ്: രാജ്യത്തിന്റെ 71-ാം...

റിപ്പബ്ലിക്ദിനം ജില്ലയില്‍ വിപുലമായി ആഘോഷിച്ചു; ഭരണഘടനയ്ക്കു മേല്‍ പാര്‍ലമെന്ററി മേല്‍ക്കോയ്മ...

കാസറഗോഡ്: രാജ്യത്തിന്റെ 71-ാം റിപ്പബ്ലിക്ദിനം ജില്ലയില്‍ വിപുലമായി ആഘോഷിച്ചു....

കോടോത്ത് കാട്ടൂര്‍ ശ്രീ കാലിച്ചാന്‍...

രാജപുരം: കോടോത്ത് കാട്ടൂര്‍...

കോടോത്ത് കാട്ടൂര്‍ ശ്രീ കാലിച്ചാന്‍ ദേവസ്ഥാന രക്തേശ്വരി നാഗപ്രതിഷ്ഠ ബ്രഹ്മകലശവും...

രാജപുരം: കോടോത്ത് കാട്ടൂര്‍ ശ്രീ കാലിച്ചാന്‍ ദേവസ്ഥാനം രക്തേശ്വരി...

ബന്തടുക്ക പ്രിയദര്‍ശനി മന്ദിരത്തില്‍ വച്ച്...

ബന്തടുക്ക: കുറ്റിക്കോല്‍ മണ്ഡലം...

ബന്തടുക്ക പ്രിയദര്‍ശനി മന്ദിരത്തില്‍ വച്ച് നടന്ന കുറ്റിക്കോല്‍ മണ്ഡലം യുഡിഎഫ്...

ബന്തടുക്ക: കുറ്റിക്കോല്‍ മണ്ഡലം യുഡിഎഫ് കണ്‍വെണ്‍ഷന്‍ ബന്തടുക്ക പ്രിയദര്‍ശനി...

Articles

എല്ലാ പള്ളികളിലും ദേശീയ പതാക...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍... രാജ്യം 71-ാമത്...

എല്ലാ പള്ളികളിലും ദേശീയ പതാക ഉയര്‍ത്തണം. ഭരണഘടനയുടെ ആമുഖം വായിക്കണം:...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍... രാജ്യം 71-ാമത് റിപ്പബ്ലിക്ക് ദിനം ആഘോഷിക്കുകയാണ്. ജനം...

വിവാഹം സ്വര്‍ഗത്തില്‍' ; എന്തിനു...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... കല്യാണം കഴിച്ചുകളയാമെന്നു...

വിവാഹം സ്വര്‍ഗത്തില്‍' ; എന്തിനു കാത്തിരിക്കണം? ഇവിടെ കുടുംബശ്രീയുള്ളപ്പോള്‍: കളിയല്ല,...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... കല്യാണം കഴിച്ചുകളയാമെന്നു വെച്ചാല്‍ പെണ്ണില്ലാതെ വലയുകയാണ് ജില്ല....

കൂടൊഴിയാതെ പ്ലാസ്റ്റിക്ക്: നിരോധനം പാളുന്നു

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍... മാര്‍ക്കറ്റിലെ താരം...

കൂടൊഴിയാതെ പ്ലാസ്റ്റിക്ക്: നിരോധനം പാളുന്നു

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍... മാര്‍ക്കറ്റിലെ താരം ഇപ്പോഴും പ്ലാസ്റ്റിക് തന്നെ. ജീവിതത്തില്‍...

മുതിയക്കാല്‍ വയലില്‍ ആവശ്യത്തിലേറെ വെള്ളം:...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍... കൃഷിഭവനേയും, പാടശേഖര...

മുതിയക്കാല്‍ വയലില്‍ ആവശ്യത്തിലേറെ വെള്ളം: നൂറ് ഏക്കറിലെങ്കിലും മുന്നു വിളകൃഷിയെടുക്കാനാകുമെന്ന്...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍... കൃഷിഭവനേയും, പാടശേഖര കമ്മറ്റിയേയും പ്രയോജനപ്പെടുത്തി 10 ലക്ഷം...

നൂറുകണക്കിനു രോഗികളുടെ ജീവന്‍ അപകടത്തില്‍;...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... കാരുണ്യ പദ്ധതി...

നൂറുകണക്കിനു രോഗികളുടെ ജീവന്‍ അപകടത്തില്‍; മാര്‍ച്ചോടെ കാരുണ്യ ഇല്ലാതെയാകും

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... കാരുണ്യ പദ്ധതി നാടു നീങ്ങുന്നു. മാര്‍ച്ചോടെ കാരുണ്യയുടെ...

പൗരത്വബില്ലിനേക്കുറിച്ച് ലളിതമായ് പറഞ്ഞാല്‍...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... ('പാക്കിസ്ഥാന്‍, ബഗ്ലാദേശ്,...

പൗരത്വബില്ലിനേക്കുറിച്ച് ലളിതമായ് പറഞ്ഞാല്‍...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... ('പാക്കിസ്ഥാന്‍, ബഗ്ലാദേശ്, അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്‍ എന്നീരാജ്യങ്ങളിലെ ഹിന്ദുക്കള്‍, സിക്കുകാര്‍,...

error: Content is protected !!