CLOSE
 
 
നമുക്ക് ലജ്ജിച്ചു തലതാഴ്ത്താം…
 
 
 

വാളയാര്‍ അട്ടപ്പള്ളത്തു നിന്നുള്ള സഹോദരികളായ ദളിത് പെണ്‍കുട്ടികള്‍ ഉത്തരത്തില്‍ കെട്ടിത്തൂങ്ങി മരിച്ചത് 2017 ജനുവരി 13ന്. അന്ന് നടന്നത് ഇന്ന് അഗ്നിപര്‍വ്വതത്തിന്റെ ശക്തി ആര്‍ജ്ജിച്ച് പൊട്ടിത്തെറിക്കാന്‍ കാത്തിരിക്കുകയാണ്. പതിനമൂന്നും, ഒമ്പതും വയസുള്ള രണ്ടു സഹോദരിമാരേയും ഒരുമിച്ചുപയോഗിച്ചു രസിച്ചവരുടെ മേല്‍ പിടിവീണില്ല. മധുവും പ്രതീപും മറ്റും പുഷ്പം പോലെ പുറത്തു വന്നിരിക്കുകയാണ്. കേരള സമൂഹത്തിലെ ഓരോ മനസും വേദനിക്കുകയാണ്. അവര്‍ അട്ടഹസിക്കുകയാണ്. അവ പൊട്ടിയ അഗ്നിപര്‍വ്വതം കണക്കെ ലാര്‍വ്വ ഒലിപ്പിച്ച് ഒഴുകി ഒലിച്ചു വരികയാണ്. പിണറായി സര്‍ക്കാരിനു നേരെ അതു പാഞ്ഞു വരികയാണ്.

പതിമൂന്നു വയസ്സുകാരിയായ മൂത്ത സഹോദരി വീടിന്റെ ഉത്തരത്തിലാണ് തൂങ്ങിയത്. അവള്‍ ക്രൂരമായ ലൈംഗിക ആഭാസത്തിന്റെ ഇരയായിരുന്നു. പോസ്റ്റ് മോര്‍ട്ടം റിപ്പോര്‍ട്ട് അത് സാധൂകരിക്കുന്നു. എന്നിട്ടു പോലും പോക്‌സോ പ്രകാരം പ്രതികളെ ശിക്ഷിക്കാനോ, ഇളയ സഹോദരിക്ക് ആവശ്യമായ കൗണ്‍സലിംഗുകള്‍ നല്‍കാനോ ഭരണകൂടം ശ്രമിച്ചില്ല. ആദ്യ മരണത്തിനു ശേഷം ദിവസങ്ങള്‍ക്കു ശേഷം മാത്രം മാര്‍ച്ച് നാലിനാണ് ഇളയവള്‍ ഒമ്പതു വയസുകാരിയും ജീവന്‍ വെടിയുന്നത്. ചേച്ചി തെരെഞ്ഞെടുത്ത അതേ കഴുക്കോലില്‍. രണ്ടു സഹോദരിമാരുടെയും പോസ്റ്റുമോര്‍ട്ടം റിപ്പോര്‍ട്ടിലെ സാമ്യത ആരും ശ്രദ്ധിച്ചില്ല. വലിയോര്‍ ഈ പാവങ്ങളെ കൊന്നു കളയുമ്പോള്‍ ആരുണ്ടത് ചോദിക്കാന്‍. പോയതു പോയെന്ന് ആശ്വസിക്കുകയല്ലാതെ.

പിണറായി സര്‍ക്കാര്‍ കേസെടുത്തിരുന്നു. ആദ്യം ചുമത്തിയത് പോക്‌സോ, പിന്നീട് ആത്മഹത്യാ പ്രേരണ, പ്രബലമായ എസ്.സി/എസ്.ടി ആക്ടും ചേര്‍ക്കപ്പെട്ടു. കുട്ടികളുടെ ബന്ധുക്കളെയും അയല്‍വാസിയെയുമടക്കം നാലു പേരെ അറസ്റ്റു ചെയ്തു. അമ്മയുടെ അടുത്ത ബന്ധു, എം.മധു, വി.മധു, അച്ഛന്റെ സുഹൃത്ത് ഷിബു, കുട്ടികളുടെ അദ്ധ്യാപകന്‍ പ്രദീപ് എല്ലാവരും കമ്മ്യൂണിസ്റ്റുകാര്‍.

പിന്നീട് എന്താണ് സംഭവിച്ചത്? ഈ കുട്ടികള്‍ കേവലം എസ്.ടി.എസ്.സി വിഭാഗക്കാര്‍, കഴിവും, സാമ്പത്തികവുമില്ലാത്തവര്‍, കൂലി വേല ചെയ്തു ജീവിക്കുന്ന ദരിദ്ര കുടുംബത്തിലെ അംഗങ്ങള്‍. അതവരുടെ വിധിയായി ജനം എഴുതിത്തള്ളി. പ്രതികള്‍ ശക്തര്‍. എന്തിനു പോന്നവര്‍. കേസ് അട്ടിമറിക്കപ്പെടാന്‍ പിന്നെ താമസമുണ്ടായില്ല. അതിനുള്ള പാരിതോഷികമാവാം, സി.പി.എം ഏരിയാ കമ്മറ്റി അംഗം കൂടിയായ പോസിക്യുഷന്‍ പാര്‍ട്ടിക്കാറെ സഹായിച്ചതിന്റെ പാരിതോഷികമായി സി.ഡബ്ല്യു.സി ചെയര്‍മനായി അരിയിട്ടു വാഴിച്ചത് ഇതേ പിണറായി സര്‍ക്കാര്‍. നമുക്ക് നാണിക്കാം. തലതാഴ്ത്താം.

ഈ കേസു മാത്രമല്ല, അട്ടപ്പള്ളത്തുള്ള ഹരിജനവിഭാഗത്തില്‍ പെട്ട നാലു കുട്ടികള്‍ ആ സമയങ്ങളില്‍ വേറേയും തൂങ്ങിമരിച്ചിരുന്നു. ആരും ശ്രദ്ധിക്കപ്പെടാതെ. വാളയാര്‍ കേസില്‍ ആത്മഹത്യ ചെയ്ത കുട്ടികളുടെ രണ്ടു കൂട്ടുകാരികള്‍ നിര്‍ഭയ കേന്ദ്രത്തില്‍ ചേര്‍ന്നു പഠിച്ചു വരികയായിരുന്നു. അവര്‍ക്ക് വേറെ ഗതിയില്ല. ഈ കേസ് വന്നതോടെ അവരുടെ മാതാപിതാക്കള്‍ ആ കുട്ടികളെ ജീവനും കൊണ്ട് തിരിച്ചു പോയി. അത്രയും ഭാഗ്യം. വാളയാര്‍ കേസില്‍ ഇപ്പോള്‍ പിടിയിലായവര്‍ക്ക് രാഷ്ട്രീയ സ്വാധീനമുണ്ട്. അവിടുത്തെ പാര്‍ട്ടി സഖാക്കള്‍ക്ക് കളിച്ചു രസിക്കാനുള്ള ഉപകരണമായിരുന്നു ഇവിടുത്തെ ദലിതു കുട്ടികള്‍. ഒടുവില്‍ പിടവീഴുമെന്ന് കണ്ടപ്പോള്‍ സി.പി.എം പ്രതികള്‍ക്ക് സഹായത്തിനെത്തി. കേസില്‍ നിന്നും പുഷ്പം പോലെ അവര്‍ രക്ഷപ്പെട്ടു. ഇപ്പോള്‍ പിടിക്കപ്പെട്ടവര്‍ മാത്രമാണ് പ്രതികളെന്ന് കരുതാന്‍ വയ്യ. എത്രയോ പേര്‍ വെളിയില്‍ വേറേയും കിടപ്പുണ്ട്. സി.ബി.എ അന്വേഷണം വരണം. സത്യം സത്യമായി തരംതിരിഞ്ഞുകിട്ടാന്‍ അല്ലാതെ വേറെ വഴിയില്ല.

അട്ടപ്പള്ളത്ത് വേറെയും കുട്ടികള്‍ മരിച്ച കുട്ടികളുടെയെല്ലാം പി്ന്നാമ്പുറം ചര്‍ച്ചയാവണം. അതിന് ഈ സര്‍ക്കാരിന്റെ പോലീസിന് ത്രാണിയുണ്ടാകുമെന്ന് തോന്നുന്നില്ല. കാലത്തെഴുന്നേറ്റ് തമിഴ്നാടിന്റെ അതിര്‍ത്തിയിലേക്ക് ജോലിക്കായി പോകുന്ന അച്ചനമ്മമാര്‍ രാത്രി വൈകുന്നതോടെ തിരിച്ചെത്തുന്ന അട്ടപ്പള്ളത്ത് ഇതൊക്കെ ആരറിയാന്‍. അപ്പക്കഷണം കിട്ടിയവര്‍ ആര്‍ത്തിയോടെ അകത്താക്കുന്നു. അതിപ്പോഴും തുടരുന്നു. അവിടുത്തെ കുട്ടികളുടെ ക്ഷേമം അന്വേഷിക്കാന്‍ കമ്മീഷനെ നീതിവകുപ്പ് വച്ചിരുന്നു. മൊഴി കൊടുക്കാന്‍ ആരും വന്നില്ലത്രെ. വന്നവന്റെ തലകാണില്ലെന്ന് അയല്‍വാസി അസൈനാര്‍ ചാനലില്‍ വന്നു പറയുന്നു. അട്ടപ്പള്ളത്തുള്ള ചെറുപ്പക്കാര്‍ക്ക് മാത്രമല്ല, ജുഡീഷ്യല്‍ അധികാരങ്ങളുള്ള സി.ഡബ്യു.സിക്ക് വരെ ഇവിടുത്തെ കുട്ടികള്‍ ഒരു കളിപ്പാട്ടം മാത്രം. സാമൂഹ്യ നീതി വകുപ്പ് ഉപ്പുമായും, പയറും വിതരണം ചെയ്യാന്‍ മാത്രം.

പ്രതിഭാരാജന്‍

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

 
 
Relateds News

നമുക്ക് ലജ്ജിച്ചു തലതാഴ്ത്താം...

നമുക്ക് ലജ്ജിച്ചു തലതാഴ്ത്താം...

വാളയാര്‍ അട്ടപ്പള്ളത്തു നിന്നുള്ള സഹോദരികളായ ദളിത് പെണ്‍കുട്ടികള്‍ ഉത്തരത്തില്‍ കെട്ടിത്തൂങ്ങി...

ടി.പത്മനാഭന്റെ നേര്‍വഴിയെന്ന കഥ പ്രകാശം പരത്തുന്ന കുട്ടിയുടെ...

ടി.പത്മനാഭന്റെ നേര്‍വഴിയെന്ന കഥ പ്രകാശം...

മനുഷ്യ മനസിനെ നിര്‍വ്വചിക്കുക പ്രയാസം. സമാന്തരങ്ങളായ വിവിധ പ്രയാണങ്ങളിലൂടെയാണ് അവ...

സൂധീരയെ വായിക്കു.... മാര്‍ക്വേസിന്റെ കലാ പ്രബഞ്ചം കാണാം

സൂധീരയെ വായിക്കു.... മാര്‍ക്വേസിന്റെ കലാ...

ഗ്രാബ്രിയേല്‍ ഗാര്‍സിയാ മാര്‍ക്വേസിന്റെ കോളറാ കാലത്തെ പ്രണയമെന്ന നോവല്‍ ഒരു...

'ഞങ്ങളെ ശ്രീ അയ്യപ്പന്‍ സഹായിക്കും': ഈ പ്രാര്‍ത്ഥന...

'ഞങ്ങളെ ശ്രീ അയ്യപ്പന്‍ സഹായിക്കും':...

'ഞങ്ങളെ ശ്രീ അയ്യപ്പന്‍ സഹായിക്കും': ഈ പ്രാര്‍ത്ഥന കണ്ണൂര്‍ക്കാരന്‍ -...

നാടകം അദ്ദേഹത്തിനു ഒരു നവോദ്ധാന പ്രവര്‍ത്തനമായിരുന്നു: രസികശിരോമണി,...

നാടകം അദ്ദേഹത്തിനു ഒരു നവോദ്ധാന...

ഇങ്ങനെയൊരാള്‍ ഇവിടെ, നമ്മുടെ വീട്ടുമുറ്റത്ത് ജീവിച്ചിരുന്നുവെന്ന് പുതിയ ലോകം വേണ്ടെത്ര...

Recent Posts

പട്ടികവര്‍ഗ്ഗ മേഖലയില്‍ റേഷന്‍ കാര്‍ഡും...

രാജപുരം: കോവിഡ് 19...

പട്ടികവര്‍ഗ്ഗ മേഖലയില്‍ റേഷന്‍ കാര്‍ഡും ആധാര്‍ കാര്‍ഡും ഇല്ലാത്ത മുഴുവന്‍...

രാജപുരം: കോവിഡ് 19 ന്റെ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ മുഴുവന്‍ പട്ടികവര്‍ഗ്ഗ...

ലോക്ക്ഡൗണില്‍ കുടുങ്ങി വെറുതേയിരിക്കണ്ട: വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ക്കായി...

കാസര്‍ഗോഡ്: കൊറോണക്കാലത്ത് വീട്ടിലിരിക്കുന്ന...

ലോക്ക്ഡൗണില്‍ കുടുങ്ങി വെറുതേയിരിക്കണ്ട: വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ക്കായി ഓണ്‍ലൈന്‍ കലോത്സവമൊരുക്കി കെഎസ്‌യു കാസര്‍ഗോഡ്...

കാസര്‍ഗോഡ്: കൊറോണക്കാലത്ത് വീട്ടിലിരിക്കുന്ന വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ക്ക് ഓണ്‍ലൈന്‍ കലോത്സവവുമായി കെഎസ്യു...

ചലച്ചിത്രതാരം കലിംഗ ശശി അന്തരിച്ചു

കോഴിക്കോട്: മലയാളചലച്ചിത്ര താരം...

ചലച്ചിത്രതാരം കലിംഗ ശശി അന്തരിച്ചു

കോഴിക്കോട്: മലയാളചലച്ചിത്ര താരം കലിംഗ ശശി(59) (വി. ചന്ദ്രകുമാര്‍)അന്തരിച്ചു....

Articles

ജനനായകന്‍ ബി എം വിട...

കാസറഗോഡിന്റെ വികസന നായകന്‍,...

ജനനായകന്‍ ബി എം വിട പറഞ്ഞിട്ട് മൂന്നര പതിറ്റാണ്ട്

കാസറഗോഡിന്റെ വികസന നായകന്‍, ഒരു വ്യാഴവട്ടക്കാലം ജനകീയനായിരുന്ന എം...

ഏപ്രില്‍ 5-ദേശീയ കപ്പലോട്ട ദിനം:...

രാജ്യത്തിലെ മര്‍ച്ചന്റ് നേവി...

ഏപ്രില്‍ 5-ദേശീയ കപ്പലോട്ട ദിനം: ഇന്ത്യന്‍ കപ്പലോട്ട  ചരിത്രത്തിലെ നാഴിക...

രാജ്യത്തിലെ മര്‍ച്ചന്റ് നേവി ജീവനക്കാരുടെ സവിശേഷ ദിവസമാണ് ഏപ്രില്‍...

കൊറോണയുടെ പേരില്‍ കപ്പലുകളോ? അതേ,...

കൊറോണ എന്ന പേരുള്ള...

കൊറോണയുടെ പേരില്‍ കപ്പലുകളോ? അതേ, ഒന്നല്ല ഏഴെണ്ണം

കൊറോണ എന്ന പേരുള്ള കപ്പലുകള്‍ ലോകത്തിലെ വിവിധ രാജ്യങ്ങളില്‍...

താര പരിവേഷത്തോടെ നരിനാരായണന്‍ ;...

നാടുനീളെ ആദരവുകളും അനുമോദനങ്ങളും...

താര പരിവേഷത്തോടെ നരിനാരായണന്‍ ; നാട് നീളെ ആദരവുകളും അനുമോദനങ്ങളും

നാടുനീളെ ആദരവുകളും അനുമോദനങ്ങളും ഏറ്റുവാങ്ങി നരിനാരായണന്‍ നാട്ടിലും പുറത്തും...

മുന്‍കൂറായി പണമടച്ച് യാചിക്കുന്നവര്‍

മദ്യം വിറ്റുള്ള കൊള്ളലാഭം...

മുന്‍കൂറായി പണമടച്ച് യാചിക്കുന്നവര്‍

മദ്യം വിറ്റുള്ള കൊള്ളലാഭം വേണ്ടെന്നു വച്ചതാണ് ഉമ്മന്‍ ചാണ്ടി...

error: Content is protected !!