CLOSE
 
 
ചെകിട്ടത്തടിക്കുന്ന ബജറ്റ് … (മൂന്ന്): ഇന്ത്യയെ വില്‍പ്പനക്കുവെച്ചിരിക്കുന്നു: സ്വകാര്യ മേഖലക്ക് ചാകര
 
 
 

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍….പ്രതിഭാരാജന്‍

പ്രഖ്യാപനം കേട്ടാല്‍ തോന്നും മല മറിച്ചിട്ടു കഴിഞ്ഞുവെന്ന്. 6000 കോടി മാത്രമാണ് കര്‍ഷകര്‍ക്കുള്ള ആശ്വാസം. ഉപഭോക്ത സംസ്ഥാനമായ കേരളം കര്‍ഷകരോട് കാണിച്ച താല്‍പ്പര്യം പോലും കേന്ദ്രത്തിനില്ല. എന്തൊക്കെയായിരുന്നു തെരെഞ്ഞെടുപ്പു വാഗ്ദ്ധനങ്ങള്‍…. ഉല്‍പ്പാദന ചെലവിന്റെ കൂടെ അതിന്റെ പകുതിയും ചേര്‍ത്താല്‍ ഏത്ര വരുമോ അതിനു തത്തുല്യമായ സംഖ്യ റൊക്കമായി നല്‍ശും താങ്ങുവില. കര്‍ഷകന്റെ സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കാന്‍ സംസ്ഥാനങ്ങള്‍ക്കു പ്രത്യേക സഹായമേര്‍പ്പെടുത്തും. ജയ്ജവാന്‍ നയം നടപ്പിലാക്കും. ബി.ജെ.പി സംസ്ഥാന പ്രസിഡണ്ട് ഒരു യോഗത്തില്‍ തുറന്നു പറഞ്ഞതു പോലെ പ്രകടനപത്രിക അങ്ങ് പ്രസിദ്ധീകരിക്കുക എന്നല്ലാതെ അഃാരെങ്കിലും നടപ്പിലാക്കാന്‍ ശ്രമിക്കാറുണ്ടോ? പ്രകടനമെന്നാല്‍ അതൊരു തമാശ മാത്രമാണല്ലോ. സംസഥാനം ഭരിക്കുന്ന സി.പി.എം പ്രകടന പത്രികയില്‍ പറഞ്ഞതിനേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ താങ്ങു വില നല്‍കി കേന്ദ്രത്തിനു മാതൃകയായത് ഇവിടെ ഓര്‍ത്തു വെക്കാം. ഔദാര്യം പോട്ടെ, കടക്കെണിയിലായ കൃഷിക്കാര്‍ക്കുള്ള കടശ്വാസ പദ്ധതിയും മനപ്പൂര്‍വ്വം മറന്നു. മുമ്പു പറഞ്ഞതെല്ലാം മറന്നേക്കു, തല്‍ക്കാലം ഔദാര്യമായി തരുന്ന രൂപാ 6000 വാങ്ങി സ്ഥലം വിട്ടോളാനാണ് ഇപ്പോള്‍ താക്കീത്. വോട്ടു ചെയ്തവന്റെ മടിക്കുത്തിനു പിടിച്ച് മുകളിലോട്ടുയര്‍ത്തുന്ന ഗില്ലറ്റിന്‍ നയമാണിത്.

കോര്‍പ്പറേറ്റുകളെ സഹായിക്കാന്‍ കാശുണ്ട്. ക ര്‍ഷകന് ക ടാശ്വാസം നല്‍കാന്‍ പണമില്ല. എന്നാല്‍ വന്‍കിട മുതലാളിമാര്‍ വായ്പയെടുത്ത് തിരിച്ചടക്കാതെ കിട്ടാക്കടം ഒന്നിനു നൂറു വെച്ചു പെരുകുന്നു. കൃത്യവിലോപം കാണിച്ച് പ്രതിസന്ധിയിലായ ബാങ്കുകള്‍ക്ക് വീണ്ടും വീണ്ടും വാരിക്കോരി സഹായം. കിട്ടാക്കടം എഴുതിത്തള്ളാന്‍ ധൃതി. ക ടാശ്വാസത്തിനു പണമില്ലെന്നു പറയുന്ന സര്‍ക്കാര്‍ ഓര്‍ക്കണം കിട്ടാക്കടത്തിന്റെ മുഖ്യ പങ്കും കേവലം 30 വന്‍കിട കോര്‍പ്പറേറ്റുകളുടെ അക്കൗണ്ടുകളിലാണുള്ളത്. അവര്‍ക്ക് ഇന്ത്യയെ വിലക്കു വാങ്ങാനുള്ള ശേഷിയുണ്ട് എന്ന കാര്യം ജനം ഇനിയെങ്കിലും ഓര്‍ക്കണം.

ഇനി ബജറ്റ് കേരളത്തെ എങ്ങനെ ബാധിക്കുമെന്നു നോക്കാം. കേരളത്തിന്റെ എല്ലാ ആവശ്യങ്ങളും നിര്‍മ്മലാ സീതാരാമന്റെ ചെവിപ്പുറത്തു കൂടി പറന്നു ശുന്യതയില്‍ മാഞ്ഞു പോവുകയായിരുന്നു. ഒന്നു പോലും ചെവിക്കൊണ്ടില്ല. പ്രളയത്തിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ കൂടുതല്‍ വായ്പയെടുക്കാന്‍ പോലും കേന്ദ്രത്തില്‍ ധനകാര്യം കൈയ്യാളുന്നവര്‍ സമ്മതിക്കുന്നില്ല. വിദേശത്തു നിന്നും വായ്പ്പ പോട്ടെ, ധനസഹായ സമാഹരണത്തിനു പോലും അനുമതിയുണ്ടായില്ല. (ഇപ്പോള്‍ കേരളം കിഫ്ബി വഴി ലോകത്തോട് സഹായം അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചിരിക്കുകയാണ്) ആഭ്യന്തര നിക്ഷേപത്തിലും കേന്ദ്രം ഇടപെടുന്നു. ധനമന്ത്രി കണ്ണ് വെച്ചിരിക്കുന്നത് ഇപ്പോള്‍ വിദേശമൂലധന സമാഹാരണത്തിലാണ്. വിദേശമൂലധനത്തെ ആകര്‍ഷിച്ച് അഭ്യന്തര വികസനം സ്വപ്നം കാണുന്നത് കേന്ദ്രമായാലും, സംസ്ഥാനമായാലും ഭസ്മാസുരന് വരം കൊടുക്കലാണ്.

കേരളത്തിലെ റബ്ബര്‍ ക ര്‍ഷകര്‍ അര്‍ദ്ധപ്പട്ടിണിയിലാണ്. ബജറ്റിന് അതു കാണാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല. റബ്ബര്‍ ബോര്‍ഡ്, കോക്കനട്ട് ബോര്‍ഡ്. സ്‌പൈസസ് ബോര്‍ഡ് തുടങ്ങിയ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്ക് മരുന്നിനു പോലും ഒരു രൂപ നീക്കി വെച്ചില്ല. അറബിയില്‍ ഒരു പഴമൊഴിയുണ്ട്. ‘തന്നെ ചുമക്കാത്ത കുതിരക്കെന്തിനു പൊന്‍ലാഡവും, തലോടലും’

നിക്ഷേപം ദേശീയ വരുമാനത്തിന്റെ 35 ശതമാനമായി ഉയര്‍ത്താനാണ് ബജറ്റു വഴിയുള്ള ശ്രമം. യു.പി.എ ഭരിക്കുമ്പോള്‍ ശരാശരി നിക്ഷേപം ദേശീയ വരുമാനത്തിന്റെ 39 ശതമാനമായിരുന്നു . എന്നാല്‍ ഇത് ഒന്നാം മോദി സര്‍ക്കാരിന്റെ ഭരണത്തില്‍ 29 ശതമാനമായി ഇടിഞ്ഞു. അതിനെ 35 ശതമാനത്തിലേയ്‌ക്കെങ്കിലും എത്തിക്കാനാണ് പുതിയ ധനമന്ത്രിയുടെ ആഗ്രഹം. ഇങ്ങനെ നിക്ഷേപം കുത്തനെ ഇടിഞ്ഞു വരുന്ന കാലയളവില്‍ എങ്ങനെയാണ് സമ്പദ്ഘടനയുടെ വളര്‍ച്ച സാധ്യമാകുന്നതെന്ന് ചോദിച്ചാല്‍ ഉത്തരമില്ല. വിദേശമൂലധന ഉപഭോഗം, നിക്ഷേപം, കയറ്റുമതി ഇവയാണല്ലോ സാമ്പത്തിക വളര്‍ച്ചയെ ദ്യോദിപ്പിക്കുന്ന ഘടകങ്ങള്‍. നിക്ഷേപത്തിന്റെ കാര്യം നാം കണ്ടു. ഉപഭോഗത്തിലെ ന്യൂനത മനസിലാക്കണമെങ്കില്‍ വ്യവസായത്തിലെ എക്‌സെസ് കപ്പാസിറ്റി നോക്കിയാല്‍ മതി. അവിടേയും ഇടിവാണ്. അത്തരത്തില്‍ രൂക്ഷമായ ഡിമാന്റ് തളര്‍ച്ചയുള്ളപ്പോള്‍ സര്‍ക്കാരിന് എങ്ങനെയാണ് ശക്തമായ സമ്പദ്ഘടനയെ സാര്‍ത്ഥകമാക്കാന്‍ സാധിക്കുക? നിക്ഷേപത്തിന്റെ കാര്യത്തിലാണെങ്കില്‍, ഇന്ത്യയെ കരകയറ്റാന്‍ വിദേശ മൂലധനമൊഴുക്കിനു കഴിഞ്ഞേക്കുമെന്ന് ധനമന്ത്രി സ്വപ്നം കാണുന്നു. വിദേശമൂലധനത്തെ ആകര്‍ഷിക്കണമെങ്കില്‍ ധനക്കമ്മി ഉയരാന്‍ പാടില്ല. വിലക്കയറ്റം കൊണ്ട് പൊറുതി മുട്ടി രൂപാ കടലാസുതുണ്ടിനു സമാനാമാകാന്‍ പോകുന്ന കാലമാണ് വരാനിരിക്കുന്നത്. ധനക്കമ്മി തടയാന്‍ കഴിയുമെന്ന മന്ത്രിയുടെ ആഗ്രഹങ്ങളെല്ലാം ചാപ്പിള്ളയാവാനാണ് സാധ്യത. വിദേശനിക്ഷേപം സ്വീകരിച്ച് സമ്പദ്ഘടനയെ മെച്ചപ്പെടുത്തുക എന്നതിനു പുറമെ, കോര്‍പറേറ്റ് പ്രീണനം വഴിയും വരുമാനം കൂട്ടാന്‍ കഴിയുമെന്ന് മന്ത്രി കണക്കു കൂട്ടുന്നു. അ തിലൊരു മാര്‍ഗമാണ് ഓഹരി വിറ്റഴിക്കല്‍. ഇത്തരത്തില്‍ ഇന്ത്യയെ വിറ്റ് 1.05 ലക്ഷം കോടി സമാഹരിക്കലാണ് ലക്ഷ്യം. ഇത് സര്‍വകാല റെക്കോഡ് ആയിരിക്കും. റെയില്‍വേയിലും പൊതു മേഘലയിലുള്ള ഇതര സ്ഥാപനങ്ങളെല്ലാം സ്വകാര്യവത്കരണത്തിന്റെ പാതയിലാണ്. ഇതിനോട് അനുപൂരകമായി പുതിയ തൊഴില്‍ നയം വരുന്നു. ഇന്ത്യയുടെ റെയില്‍പ്പാളം സ്വകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്കും വിദേശിക്കും തീവണ്ടിയിറക്കി പണം കൊയ്യാന്‍ അവസരമൊരുങ്ങുന്നു. എവിടെ ചെന്നെത്തും ഇതൊക്കെ. ബ്രിട്ടണില്‍ പി.പി.പി എന്ന ഈ മാര്‍ഗം പരീക്ഷിച്ചതാണ്. അവര്‍ തോറ്റു തൊപ്പിയിട്ടു. രാജ്യം പാപ്പരത്ത്വത്തിലേക്ക് നിലംപതിക്കുമെന്ന് ഉറപ്പായതോടെ ഇപ്പോള്‍ വീണ്ടും ദേശസല്‍ക്കരണത്തിന്റെ പാതയിലേക്ക് അവര്‍ തിരിഞ്ഞു നടക്കുകയാണ്.

കുഞ്ഞുങ്ങളുടേതു പോലാണ് ഇന്ത്യന്‍ വോട്ടര്‍മാരുടെ മനസ്. പതിയുന്നെന്തും സത്യമായിരിക്കുമെന്ന് കരുതി വിശ്വസിക്കും. ഇന്ത്യയുടെ നിഷ്‌ക്കളങ്കത് -വിശ്വാസം – ഇന്ത്യേയത്തന്നെ പറ്റിക്കുകയായിരുന്നുവോ? കണക്കില്‍പെടാത്ത കള്ളപ്പണത്തിന്റെ കണക്കവിടെ നില്‍ക്കട്ടെ, ഇന്ത്യന്‍ കമ്പനികള്‍ രാഷ്ട്രീയപാര്‍ട്ടികള്‍ക്ക് കണക്കില്‍പ്പെടുത്തി നല്‍കിയ സംഭവനകളുടെ 98 ശതമാനവും കൈപ്പറ്റിയിരിക്കുന്നത് ബി.ജെ.പിയാണ്. ഇത് തെരെഞ്ഞെടുപ്പു കമ്മീഷന്റെ കണക്ക്. ഇങ്ങനെ തെരഞ്ഞെടുപ്പുകാലത്തെ സഹായത്തിനുള്ള ഉപകാരസ്മരണയായിരിക്കും ബജറ്റിലെ വാരിക്കോരിക്കൊടുക്കല്‍. പുതിയ മന്ത്രി സഭ ഇന്ത്യയെ വില്‍പ്പനക്കു വെച്ചിരിക്കുകയാണ്. ലോക മുതലാളിത്തം വാങ്ങാനായി കാത്തിരിപ്പുണ്ട്. ഇങ്ങനെ വിറ്റു തുലച്ച് മുഖഛായ മാറ്റാനാണ് നിര്‍മ്മലാ സീതാരാമന്‍ ശ്രമിക്കുന്നത്. ഈ അവസ്ഥ നേരിടാന്‍ പണ്ഡിറ്റ് ജവഹര്‍ലാല്‍ നെഹറുവിന്റെ പാര്‍ട്ടിക്കു പോലും വേണ്ടത്ര കരുത്തു പോരാതെ വന്നിരിക്കുന്നു. ഇന്ത്യ നേരിടുന്ന ദാരിദ്യത്തെ സാമ്പത്തികമായി മാത്രമല്ല, രാഷ്ട്രീയ പരമായും വിലയിരുത്തുമ്പോള്‍ ഏതോ ഒരു ഏശാധിപതി ഭാവിയുടെ മാനത്തു നിന്നും നമ്മുടെ മഹാരാജ്യത്തിലേക്ക് ഇറങ്ങി വരാന്‍ കോപ്പു കൂട്ടുന്നതായി നമുക്ക് മനസിലായി വരുന്നു. ഡീസലിന്റെ പേരില്‍ കഴിഞ്ഞ അര ദശാബ്ദക്കാലമായി തുടരുന്ന കൊള്ള വഴി സമാഹരിച്ച സംഖ്യ എവിടെയാണ് നിക്ഷേപിച്ചിരിക്കുന്നതെന്ന് ജനം ചോദിച്ചു തുടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ഉത്തരം പറയേണ്ട ബാധ്യത ഭരണകൂടത്തിനുണ്ട്. അതിലേക്ക് പിന്നീട് വരാം

പ്രതിഭാരാജന്‍

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

 
 
Relateds News

നീന്തല്‍ ഗുരുവായി മണികണ്ഠന്‍: നിസ്വാര്‍ത്ഥ സേവനത്തിന്റെ മാതൃക

നീന്തല്‍ ഗുരുവായി മണികണ്ഠന്‍: നിസ്വാര്‍ത്ഥ...

സുരേഷ് പയ്യങ്ങാനം നീന്താന്‍ പഠിക്കണോ? മണികണ്ഠന്‍ തയ്യാറായുണ്ട് നീന്തല്‍കുളത്തിനരികില്‍. ആണ്‍...

റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റ് മേഘല തകര്‍ന്നതോടെ കരുത്താര്‍ജ്ജിച്ച് സ്വര്‍ണ...

റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റ് മേഘല തകര്‍ന്നതോടെ...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... റിയല്‍ ഏസ്റ്റേറ്റ് മേഘല വിറങ്ങലിച്ചു നില്‍ക്കുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ വര്‍ദ്ധിച്ച...

ചന്ദ്രകാന്ത് ചോദിക്കുന്നു ഗ്രാമസഭ പാസാക്കിയ 'വീടെവിടെ'?

ചന്ദ്രകാന്ത് ചോദിക്കുന്നു ഗ്രാമസഭ പാസാക്കിയ...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.....  പദ്ധതികള്‍ക്ക് പഞ്ഞമില്ലാഞ്ഞിട്ടും, പ്രഖ്യാപിക്കപ്പെട്ട പദ്ധതികളൊന്നും പ്രയോജനത്തില്‍ വരാതെ നരകയാതനയനുഭവിക്കുന്നവര്‍...

ശനി ബാധിച്ച കര്‍ണാടക രാഷ്ട്രീയത്തില്‍ ശനിദശമാറാത്ത യദ്യൂരപ്പ...

ശനി ബാധിച്ച കര്‍ണാടക രാഷ്ട്രീയത്തില്‍...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍... പ്രതിഭാരാജന്‍ അങ്ങനെ യദിയൂരപ്പ വീണ്ടും മുഖ്യമന്ത്രിയായി. ഇത് നാലാം...

രാമായണമാസപ്പിറവിയിലെ സിപിഎം, ആര്‍എസ്എസ് രാഷ്ട്രീയം-ഒരു പഠനം: ഹിന്ദുമഹാസഭ...

രാമായണമാസപ്പിറവിയിലെ സിപിഎം, ആര്‍എസ്എസ് രാഷ്ട്രീയം-ഒരു...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... പ്രതിഭാരാജന്‍ വരും രാത്രികളെല്ലാം കറുത്തവ മാത്രമായിരിക്കും. അമ്പിളി തല...

ചെകിട്ടത്തടിക്കുന്ന ബജറ്റ് ... (മൂന്ന്): ഇന്ത്യയെ വില്‍പ്പനക്കുവെച്ചിരിക്കുന്നു:...

ചെകിട്ടത്തടിക്കുന്ന ബജറ്റ് ... (മൂന്ന്):...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍....പ്രതിഭാരാജന്‍ പ്രഖ്യാപനം കേട്ടാല്‍ തോന്നും മല മറിച്ചിട്ടു കഴിഞ്ഞുവെന്ന്. 6000...

Recent Posts

മുന്നാട് പീപ്പിള്‍സ് കോളേജില്‍ കെഎസ്...

മുന്നാട്: മുന്നാട് പീപ്പിള്‍സ്...

മുന്നാട് പീപ്പിള്‍സ് കോളേജില്‍ കെഎസ് യൂ തെരെഞ്ഞെടുപ്പ് കണ്‍വെന്‍ഷന്‍ കെഎസ്...

മുന്നാട്: മുന്നാട് പീപ്പിള്‍സ് കോളേജില്‍ കെഎസ് യൂ തെരെഞ്ഞെടുപ്പ്...

തൊഴിലുറപ്പ് പദ്ധതി നിര്‍ത്തലാക്കാന്‍ കേന്ദ്ര...

കുറ്റിക്കോല്‍: തൊഴിലുറപ്പ് പദ്ധതി...

തൊഴിലുറപ്പ് പദ്ധതി നിര്‍ത്തലാക്കാന്‍ കേന്ദ്ര ഗവ: നീക്കം എന്‍.ആര്‍.ഇ.ജി. വര്‍ക്കേഴ്‌സ്...

കുറ്റിക്കോല്‍: തൊഴിലുറപ്പ് പദ്ധതി നിര്‍ത്തലാക്കാന്‍ കേന്ദ്ര ഗവ: നീക്കം...

മുന്‍ പ്രധാനമന്ത്രി രാജീവ് ഗാന്ധിയുടെ...

പള്ളിക്കര: ഇന്ത്യ കണ്ട...

മുന്‍ പ്രധാനമന്ത്രി രാജീവ് ഗാന്ധിയുടെ 75-ാം ജന്മവാര്‍ഷിക ദിനത്തിന്റെ ഭാഗമായി...

പള്ളിക്കര: ഇന്ത്യ കണ്ട മികച്ച ഭരണശില്പിയാണ് രാജീവ് ഗാന്ധിയെന്നും,...

സംസ്ഥാന കൃഷിവകുപ്പ് നടപ്പിലാക്കുന്ന ഓണത്തിന്...

ബന്തടുക്ക: സംസ്ഥാന കൃഷിവകുപ്പ്...

സംസ്ഥാന കൃഷിവകുപ്പ് നടപ്പിലാക്കുന്ന ഓണത്തിന് ഒരു മുറം പച്ചക്കറി എന്ന...

ബന്തടുക്ക: സംസ്ഥാന കൃഷിവകുപ്പ് നടപ്പിലാക്കുന്ന ഓണത്തിന് ഒരു മുറം...

പ്രളയാനന്തര പുനരധിവാസം: റിപ്പോര്‍ട്ട് നല്‍കാനായി...

തിരുവനന്തപുരം: മഴക്കെടുതിയെ തുടര്‍ന്ന്...

പ്രളയാനന്തര പുനരധിവാസം: റിപ്പോര്‍ട്ട് നല്‍കാനായി ഭൗമശാസ്ത്രജ്ഞരെ നിയമിച്ചു

തിരുവനന്തപുരം: മഴക്കെടുതിയെ തുടര്‍ന്ന് ഭൂമിയുടെ മേല്‍തട്ടിലുണ്ടായ മാറ്റങ്ങള്‍ പഠിക്കാന്‍...

Articles

നീന്തല്‍ ഗുരുവായി മണികണ്ഠന്‍: നിസ്വാര്‍ത്ഥ...

സുരേഷ് പയ്യങ്ങാനം നീന്താന്‍...

നീന്തല്‍ ഗുരുവായി മണികണ്ഠന്‍: നിസ്വാര്‍ത്ഥ സേവനത്തിന്റെ മാതൃക

സുരേഷ് പയ്യങ്ങാനം നീന്താന്‍ പഠിക്കണോ? മണികണ്ഠന്‍ തയ്യാറായുണ്ട് നീന്തല്‍കുളത്തിനരികില്‍....

റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റ് മേഘല തകര്‍ന്നതോടെ...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... റിയല്‍ ഏസ്റ്റേറ്റ്...

റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റ് മേഘല തകര്‍ന്നതോടെ കരുത്താര്‍ജ്ജിച്ച് സ്വര്‍ണ വിപണി സ്വര്‍ണത്തിനു...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... റിയല്‍ ഏസ്റ്റേറ്റ് മേഘല വിറങ്ങലിച്ചു നില്‍ക്കുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍...

ചന്ദ്രകാന്ത് ചോദിക്കുന്നു ഗ്രാമസഭ പാസാക്കിയ...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.....  പദ്ധതികള്‍ക്ക് പഞ്ഞമില്ലാഞ്ഞിട്ടും,...

ചന്ദ്രകാന്ത് ചോദിക്കുന്നു ഗ്രാമസഭ പാസാക്കിയ 'വീടെവിടെ'?

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.....  പദ്ധതികള്‍ക്ക് പഞ്ഞമില്ലാഞ്ഞിട്ടും, പ്രഖ്യാപിക്കപ്പെട്ട പദ്ധതികളൊന്നും പ്രയോജനത്തില്‍ വരാതെ...

ശനി ബാധിച്ച കര്‍ണാടക രാഷ്ട്രീയത്തില്‍...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍... പ്രതിഭാരാജന്‍ അങ്ങനെ...

ശനി ബാധിച്ച കര്‍ണാടക രാഷ്ട്രീയത്തില്‍ ശനിദശമാറാത്ത യദ്യൂരപ്പ വീണ്ടും മുഖ്യന്‍:...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍... പ്രതിഭാരാജന്‍ അങ്ങനെ യദിയൂരപ്പ വീണ്ടും മുഖ്യമന്ത്രിയായി. ഇത്...

രാമായണമാസപ്പിറവിയിലെ സിപിഎം, ആര്‍എസ്എസ് രാഷ്ട്രീയം-ഒരു...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... പ്രതിഭാരാജന്‍ വരും...

രാമായണമാസപ്പിറവിയിലെ സിപിഎം, ആര്‍എസ്എസ് രാഷ്ട്രീയം-ഒരു പഠനം: ഹിന്ദുമഹാസഭ ഗുരുദേവന്‍, ചട്ടമ്പിസ്വാമികള്‍,...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... പ്രതിഭാരാജന്‍ വരും രാത്രികളെല്ലാം കറുത്തവ മാത്രമായിരിക്കും. അമ്പിളി...

ചെകിട്ടത്തടിക്കുന്ന ബജറ്റ് ... (മൂന്ന്):...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍....പ്രതിഭാരാജന്‍ പ്രഖ്യാപനം കേട്ടാല്‍...

ചെകിട്ടത്തടിക്കുന്ന ബജറ്റ് ... (മൂന്ന്): ഇന്ത്യയെ വില്‍പ്പനക്കുവെച്ചിരിക്കുന്നു: സ്വകാര്യ മേഖലക്ക്...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍....പ്രതിഭാരാജന്‍ പ്രഖ്യാപനം കേട്ടാല്‍ തോന്നും മല മറിച്ചിട്ടു കഴിഞ്ഞുവെന്ന്....

error: Content is protected !!