CLOSE
 
 
ചെകിട്ടത്തടിക്കുന്ന ബജറ്റ് ..രണ്ട്: തൊഴില്‍ സുരക്ഷക്കും, സ്ത്രീ ശാക്തീകരണത്തിലും വെട്ടിക്കുറവ്
 
 
 

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍

ഹോം ലോണുകള്‍ക്ക് 1.5 ലക്ഷം രൂപയുടെ നികുതി ഇളവ് പോലെ ഏതാനും ചില പൊടിക്കൈകള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ച് മന്ത്രി കൈയ്യടി വാങ്ങുകയായിരുന്നു. ആദായ നികുതി ദായകര്‍ക്കും പുതുതായി ഒന്നുമില്ല. പാന്‍കാര്‍ഡ്, ആധാര്‍ പോലുളള രേഖകള്‍ സമാന്തര തിരിച്ചറിയല്‍ രേഖകളായി അംഗീകരിക്കപ്പെട്ടത് ജനങ്ങളുടെ താല്‍പ്പര്യം മുന്‍നിര്‍ത്തിയല്ല, മറിച്ച് സര്‍ക്കാരിനു ജനത്തെ പിഴിയാനുള്ള സൂത്രവിദ്യയാണിത്. പാന്‍ കാര്‍ഡ് ഇല്ലെങ്കിലും ഇനി മുതല്‍ ആധാര്‍ നമ്പര്‍ ഉപയോഗിച്ച് ആദായ നികുതി ഒടുക്കാം എന്നത് വമ്പന്‍ വിപ്ലവമായാണ് മന്ത്രി പാടി നടക്കുന്നത്. ആദായ നികുതി അടക്കമുള്ള സര്‍ക്കാര്‍ വരായ്കയുടെ അളവു വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുക മാത്രമാണ് ഇവിടെ ലക്ഷ്യം. മൊത്തം ജനസംഖ്യയില്‍ 120 കോടി ആളുകളുടെ ആധാര്‍ കാര്‍ഡു വഴി പണം ഒഴുക്കുവാനുള്ള കുറുക്കുവഴി മാത്രമാണ് ഈ വാഗ്ദ്ധാനം.

ഭവന വായ്പ, വാഹന വായ്പ എടുത്തവര്‍ക്കുളളവര്‍ക്ക് ആശ്വാസ നടപടി പ്രഖ്യാപിക്കപ്പെട്ടതാണ് ഇടത്തരക്കാര്‍ക്കുള്ള ആശ്വാസം. 2020 മാര്‍ച്ച് കാലയളവു വരെ നീളുന്ന ഭവന വായ്പക്ക് 1.50 ലക്ഷം രൂപ ആധിക നികുതിയിളവ് ലഭിക്കും. വൈദ്യുതി ഉപയോഗിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന വാഹനങ്ങള്‍ക്കും ഇളവ് ലഭിക്കും. ഇത്തരം വാഹനങ്ങള്‍ വാങ്ങാനായി എടുത്തിട്ടുളള വായ്പയില്‍ 1.5 ലക്ഷം രൂപയുടെ ആദായ നികുതി ഇളവാണ് പ്രഖ്യാപിക്കപ്പെട്ടത്.

ഇനി സ്വര്‍ണ്ണത്തിനും വിലയേറും. അമുല്യങ്ങളായ ലോഹങ്ങള്‍ക്കു ഇറക്കുമതി തിരുവ 10% ല്‍ നിന്നും 12.5% ആക്കി ഉയര്‍ത്തി. വെള്ളം പോലെ നികുതി ഒഴുകിച്ചേരാനുള്ള തന്ത്രമാണിത്. ഇന്ത്യന്‍ ജനതയുടെ കൈവശമുള്ള കരുതല്‍ സ്വര്‍ണത്തിനു മേല്‍ കണ്ണു വെച്ചു കൊണ്ടാണ് പുതിയ സ്വര്‍ണ നയം പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നത്.

ഉപ്പു തൊട്ടു കര്‍പ്പൂരം വരെ എന്നു നാം പറയാറുണ്ടല്ലോ, മുക്കുപ്പൊടി, പോട്ടെ, ആക്രക്കച്ചവടക്കാര്‍ വരെ ഇനി പെറുക്കിയത് കയറ്റിക്കൊണ്ടു പോകണമെങ്കില്‍ നികുതി അടക്കണം. കിട്ടാവുന്നിടത്തു നിന്നുമെല്ലാം പിടിച്ചു പറിക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുകയാണ് സര്‍ക്കാര്‍. അടിസ്ഥാന വികസനത്തിന്റെ പേരു പറഞ്ഞ് വരും അഞ്ചു വര്‍ഷത്തിനകം എല്ലാവര്‍ക്കും വീട് എന്നൊക്കെ ഘോഷിച്ചാണ് പണപ്പിരിപ്പ്. ഇതു പിരിക്കലല്ല, പിഴിയലാണ്. കഴിഞ്ഞ അഞ്ചു വര്‍ഷമായി പെട്രോള്‍ വഴി ലഭിച്ച അധിക വരുമാനം എവിടേയും ചിലവഴച്ചു എന്ന് ചോദിച്ചു തുടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ബീഹാറില്‍ ശൗചാലയവും, കര്‍ഷകര്‍ക്ക് മൂക്കുപ്പൊടിക്കു പോലും തികയാതെ വര്‍ഷത്തില്‍ ആറായിരം രൂപയും ചായക്കാശു അനുവദിക്കാനാണോ ഈ കൊള്ള. പെട്രോള്‍,ഡീസല്‍- ഇന്ധനങ്ങള്‍ക്കുളള എക്സൈസ് തീരുവയും റോഡ് സെസ് നിരക്കും കൂട്ടിയത് അടിസ്ഥാന വികസനത്തിനായാണത്രെ. പാവപ്പെട്ടവന്റെ വയറ്റത്തടിച്ചുള്ള വികസനം കോര്‍പ്പറേറ്റുകളുടെ പള്ളയിലാണ് വന്നു നിറയുന്നത്. ഇവിടെ സാമ്പത്തിക ഫാസിസത്തിന്റെ കടന്നു കയറ്റമാണ് നടക്കുന്നത്.

മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ അടക്കം കാല്‍ വെള്ള പൊട്ടി ചോരയൊലിച്ചിട്ടും പിന്തിരിയാതെ ഉറച്ച മനസ്സോടെ, കൈത്തണ്ടയുടെ കരുത്തോടെ വീറും വാശിയോടെയും നയിച്ച കാര്‍ഷക പ്രക്ഷോഭ റാലികള്‍ മോദി സര്‍ക്കാരിനു നനഞ്ഞ പൂച്ചയായിരുന്നു. ഇടതുപക്ഷത്തിന്റെ മേല്‍ക്കൈ ഉണ്ടായിരുന്നു ആ സമരത്തിനെങ്കിലും ബി.ജെ.പിക്ക് വോട്ടു ചെയ്തവരാണ് അവയില്‍ മിക്കവരും എന്ന് പിന്നീടുള്ള തെരെഞ്ഞെടുപ്പു വിജയം തെളിയിച്ചു. മഹാരാഷ്ട്ര പോലെ രാജ്യത്താകമാനം നടന്ന കര്‍ഷക പ്രക്ഷോഭത്തില്‍ പങ്കെടുത്ത പാവപ്പെട്ടവന്റെ ചെകിട്ടത് പെടക്കുകയാണ് മോദി സര്‍ക്കാര്‍ ഈ ബജറ്റിലൂടെ. 2022 ആകുമ്പോഴേക്കും എല്ലാവര്‍ക്കും വീടും വെള്ളവുമെന്ന സ്വപ്ന പദ്ധതിയുടെ പേരില്‍ കൊള്ളയുടെ ഉല്‍ഘാടനം നടന്നിരിക്കുകയാണ്. ഓഹരി വിറ്റഴിക്കല്‍ ധൃതഗതിയിലാക്കുന്നത് അതിനുള്ള എന്‍ട്രീ പാസാണ്. ഇന്ധനത്തിനു തീരുവ കൂട്ടുന്നത് ഏതു സാമ്പത്തിക സമാഹാരണത്തിന്റെ പേരിലായാലും അത് ചമ്പല്‍ക്കാടിലെ കൊള്ളക്കാരെ വരെ അതിശയിപ്പിക്കുന്നതാണ്.

പ്രിയ്യപ്പെട്ട മന്ത്രി, അങ്ങ് ഇന്ന് ജനാധിപത്യ ഭാരതത്തിന്റെ ബഹുമാനാര്‍ഹയായ വനിത കൂടിയാണല്ലോ. ബജറ്റു വഴി വനിതാ ക്ഷേമത്തിനായി തേനും പാലുമൊഴുക്കുമെന്നാണല്ലോ അങ്ങ് പ്രസംഗിച്ചത്. വനിതകള്‍ക്കായി നിരവധി സബ്‌സിഡികള്‍ ഏര്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടെന്ന് പറയുന്നു. അത് മൊത്തം ചെലവുകളുടെ 12% മാത്രമാണെന്ന് ജനം ഓര്‍ക്കണം. ഗോപി വരക്കാന്‍ തികയുമോ ഈ സംഖ്യ. അതിനേക്കാള്‍ ഏത്രയോ മടങ്ങ് സംഖ്യ നികുതിയിളവെന്ന പേരില്‍ കോര്‍പ്പറേറ്റുകള്‍ക്കു നല്‍കുന്നുണ്ടല്ലോ. ആദ്യമായി ഇന്ത്യക്ക് ഒരു വനിതാ ധനകാര്യ മന്ത്രിയായി പിറന്ന അങ്ങ് വനിതാ ക്ഷേമത്തിനുള്ള വിഹിതം ഇടക്കാല ബജറ്റിലെ 5.1 ല്‍ നിന്ന് 4.9% മായി കുറക്കുകയല്ലെ ചെയ്തത്. സ്ത്രീ സുരക്ഷയുടെ പേരിലുള്ള നിര്‍ഭയ ഫണ്ടിലേക്ക് ചില്ലിക്കാശു പോലും കൂട്ടി നല്‍കിയതുമില്ല.

സത്യം ചെരിപ്പിടുന്നതിനു മുമ്പേ, ചെകുത്താന്‍ ലക്ഷ്യ സ്ഥാനത്തെത്തിയിരിക്കും എന്ന ചൊല്ലുണ്ട്. തൊഴിലുറപ്പു പദ്ധതിയിലും ബജറ്റിലെ ചെകുത്താന്‍ സാമിപ്യമുണ്ട്. സ്ത്രീകളാണല്ലോ തൊഴിലുറപ്പ് മേഘലയില്‍ കൂടുതല്‍ പണി ചെയ്യുന്നത്. അവര്‍ക്ക് കഴിഞ്ഞ ബജറ്റ് അനുവദിച്ചതില്‍ നിന്നും 1000 കോടി രൂപയാണ് ഇത്തവണ വെട്ടിക്കുറച്ചത്. തൊഴില്‍ ദിനങ്ങള്‍ വെട്ടിച്ചുരുക്കിയെന്ന് സാരം. എന്‍.ഡി.എ സര്‍ക്കാരിന്റെ മാസറ്റര്‍ പീസ് പദ്ധതിയായ സ്വഛ ഭാരത് അഭിയാനുള്ള വിഹിതത്തില്‍ നിന്നു പോലും 4500 കോടി വെട്ടിക്കുറച്ചു. സ്വഛ ഭാരത് എന്ന പേരിനു പോലും സാത്താന്റെ ബാധയേറ്റിരിക്കുന്നു. വിഹിതം കുറച്ചു കൊണ്ടാണോ സ്വച്ച് ഭാരത് സുന്ദര്‍ ഭാരതമായി മാറ്റുക. 4500 കോടിയാണ് കഴിഞ്ഞ ബജറ്റിനേക്കാള്‍ കുറവ് വരുത്തിയത്. അത് അത്ര ചെറിയ കുറവാണോ? സാത്താന്റെ കൊടും ബാധയേറ്റ ബജറ്റാണിത്. കര്‍ഷകരെ ഉയര്‍ത്തി കൊടുമുടിയിലെത്തിക്കുമെന്നതാണ് മറ്റൊരു വാഗ്ദ്ധാനം. അതിലേക്ക് പിന്നീട് വരാം.

പ്രതിഭാരാജന്‍

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

 
 
Relateds News

പാര്‍ട്ടിക്കുള്ളിലെ പടലപിണക്കം രാജന്‍ പെരിയ രാജിയിലേക്ക്; ഗീതാ...

പാര്‍ട്ടിക്കുള്ളിലെ പടലപിണക്കം രാജന്‍ പെരിയ...

കോണ്‍ഗ്രസ് പാര്‍ട്ടിയുടെ ഉദുമാ മണ്ഡലം പ്രസിഡണ്ട് രാജന്‍ പെരിയ തല്‍സ്ഥാനം...

തെരെഞ്ഞെടുപ്പടുക്കാറായി ഡിസി.സി യോഗത്തില്‍  തെറിയഭിഷേകം; വനിതാ ഭാരവാഹികളെ...

തെരെഞ്ഞെടുപ്പടുക്കാറായി ഡിസി.സി യോഗത്തില്‍  തെറിയഭിഷേകം;...

രാഷ്ട്രീയക്കാര്‍ക്കുള്ള ബുദ്ധി പല വിധത്തിലാണെങ്കിലും പ്രധാനമായും രണ്ടു വിധത്തിലാണ്. കുശാഗ്ര...

ഇനിയെങ്കിലും തളിര്‍ക്കുമോ മുതിയക്കാല്‍ വയല്‍...? കര്‍ഷക പ്രസ്ഥാനങ്ങളോട്...

ഇനിയെങ്കിലും തളിര്‍ക്കുമോ മുതിയക്കാല്‍ വയല്‍...?...

'സര്‍ക്കാര്‍ സ്വന്തമാണ്. പ്രസ്ഥാനത്തിനു വേണ്ടി മരിക്കാന്‍ തയ്യാറുള്ള ജനം വേണ്ടുവോളമുണ്ട്....

സൂക്ഷിക്കുക : പനി അളക്കുന്ന തെര്‍മ്മല്‍ മീറ്ററുകളെല്ലാം...

സൂക്ഷിക്കുക : പനി അളക്കുന്ന...

'ചൈനയില്‍ നിന്നും മറ്റും ഇറക്കുമതി ചെയ്യുന്ന ആധുനിക താപമാപിനികളില്‍ പലതും...

തോന്നക്കല്‍ ആശാന്‍ ട്രസറ്റ് സംഘടിപ്പിച്ചുവരുന്ന പുരസ്‌കാരങ്ങളില്‍ ഇത്തവണത്തെ...

തോന്നക്കല്‍ ആശാന്‍ ട്രസറ്റ് സംഘടിപ്പിച്ചുവരുന്ന...

കലുഷിത കാലത്തിന്റെ കനല്‍ കവിതകള്‍ എത്രതന്നെ അടക്കിനിര്‍ത്തിയാലും അണപൊട്ടിയൊഴുകുന്ന വികാരം...

Recent Posts

ഒരു അവശ കലാകാരന്റെ ദാരുണാന്ത്യം:...

കാസര്‍കോട് : ഒരു...

ഒരു അവശ കലാകാരന്റെ ദാരുണാന്ത്യം: എട്ടാം ക്ലാസിലെ കൂട്ടുകാര്‍ ചേര്‍ന്ന്...

കാസര്‍കോട് : ഒരു കലാകാരന്റെ ദാരുണാന്ത്യം എന്ന തലക്കെട്ടില്‍...

പൈനി കുഞ്ഞിരാമന്‍ നായരുടെ നിര്യാണത്തില്‍...

നീലേശ്വരം : പടിഞ്ഞാറ്റംകൊഴുവല്‍...

പൈനി കുഞ്ഞിരാമന്‍ നായരുടെ നിര്യാണത്തില്‍ വിവിധ സംഘടനകളുടെ അനുശോചനം

നീലേശ്വരം : പടിഞ്ഞാറ്റംകൊഴുവല്‍ പൈനി തറവാട് കാരണവര്‍ പി.കുഞ്ഞിരാമന്‍...

എന്‍മകജെ പഞ്ചായത്തിലെ രണ്ട് ഏക്കര്‍...

എന്മകജെ ഗ്രാമപഞ്ചായത്തില്‍ ബജകുഡ്ലുവില്‍...

എന്‍മകജെ പഞ്ചായത്തിലെ രണ്ട് ഏക്കര്‍ തരിശ് നിലത്ത് പൊന്ന് വിളയിക്കാനൊരുങ്ങി...

എന്മകജെ ഗ്രാമപഞ്ചായത്തില്‍ ബജകുഡ്ലുവില്‍ തരിശായി കിടന്ന 2 ഏക്കര്‍...

ലൈബ്രറി കൗണ്‍സില്‍ വായന പക്ഷാചരണ...

നീലേശ്വരം : ഹൊസ്ദുര്‍ഗ്...

ലൈബ്രറി കൗണ്‍സില്‍ വായന പക്ഷാചരണ സമാപനവും ഐ.വി.ദാസ് അനുസ്മരണവും നീലേശ്വരത്ത്

നീലേശ്വരം : ഹൊസ്ദുര്‍ഗ് താലൂക്ക് ലൈബ്രറി കൗണ്‍സിലിന്റെ വായന...

സ്‌കൂട്ടറുമായി കുത്തിയൊഴുകുന്ന ചാലിലേക്കു വീണ...

നീലേശ്വരം : പണമടക്കാന്‍...

സ്‌കൂട്ടറുമായി കുത്തിയൊഴുകുന്ന ചാലിലേക്കു വീണ വനിതാ കലക്ഷന്‍ ഏജന്റിനെ മരണക്കയത്തില്‍...

നീലേശ്വരം : പണമടക്കാന്‍ ബാങ്കിലേക്കു പോകുന്നതിനിടെ സ്‌കൂട്ടറുമായി കുലംകുത്തിയൊഴുകുന്ന...

Articles

പാര്‍ട്ടിക്കുള്ളിലെ പടലപിണക്കം രാജന്‍ പെരിയ...

കോണ്‍ഗ്രസ് പാര്‍ട്ടിയുടെ ഉദുമാ...

പാര്‍ട്ടിക്കുള്ളിലെ പടലപിണക്കം രാജന്‍ പെരിയ രാജിയിലേക്ക്; ഗീതാ കൃഷ്ണനോട് കൊമ്പു...

കോണ്‍ഗ്രസ് പാര്‍ട്ടിയുടെ ഉദുമാ മണ്ഡലം പ്രസിഡണ്ട് രാജന്‍ പെരിയ...

തെരെഞ്ഞെടുപ്പടുക്കാറായി ഡിസി.സി യോഗത്തില്‍  തെറിയഭിഷേകം;...

രാഷ്ട്രീയക്കാര്‍ക്കുള്ള ബുദ്ധി പല...

തെരെഞ്ഞെടുപ്പടുക്കാറായി ഡിസി.സി യോഗത്തില്‍  തെറിയഭിഷേകം; വനിതാ ഭാരവാഹികളെ കെ.പി.സിസി നിശ്ചയിക്കും

രാഷ്ട്രീയക്കാര്‍ക്കുള്ള ബുദ്ധി പല വിധത്തിലാണെങ്കിലും പ്രധാനമായും രണ്ടു വിധത്തിലാണ്....

ഇനിയെങ്കിലും തളിര്‍ക്കുമോ മുതിയക്കാല്‍ വയല്‍...?...

'സര്‍ക്കാര്‍ സ്വന്തമാണ്. പ്രസ്ഥാനത്തിനു...

ഇനിയെങ്കിലും തളിര്‍ക്കുമോ മുതിയക്കാല്‍ വയല്‍...? കര്‍ഷക പ്രസ്ഥാനങ്ങളോട് ഹൃദയപൂര്‍വ്വം

'സര്‍ക്കാര്‍ സ്വന്തമാണ്. പ്രസ്ഥാനത്തിനു വേണ്ടി മരിക്കാന്‍ തയ്യാറുള്ള ജനം...

സൂക്ഷിക്കുക : പനി അളക്കുന്ന...

'ചൈനയില്‍ നിന്നും മറ്റും...

സൂക്ഷിക്കുക : പനി അളക്കുന്ന തെര്‍മ്മല്‍ മീറ്ററുകളെല്ലാം ഒറിജിനലുകളാകണമെന്നില്ല

'ചൈനയില്‍ നിന്നും മറ്റും ഇറക്കുമതി ചെയ്യുന്ന ആധുനിക താപമാപിനികളില്‍...

പഞ്ചായത്ത് തെരെഞ്ഞെടുപ്പ് അരികിലെത്തി: പോരിനൊരുങ്ങി...

കോവിഡിനോടൊപ്പം തെരെഞ്ഞെടുപ്പും വരവായി....

പഞ്ചായത്ത് തെരെഞ്ഞെടുപ്പ് അരികിലെത്തി: പോരിനൊരുങ്ങി മുന്നണികള്‍

കോവിഡിനോടൊപ്പം തെരെഞ്ഞെടുപ്പും വരവായി. 2020 നവമ്പര്‍ ആദ്യ വാരത്തില്‍...

തോന്നക്കല്‍ ആശാന്‍ ട്രസറ്റ് സംഘടിപ്പിച്ചുവരുന്ന...

കലുഷിത കാലത്തിന്റെ കനല്‍...

തോന്നക്കല്‍ ആശാന്‍ ട്രസറ്റ് സംഘടിപ്പിച്ചുവരുന്ന പുരസ്‌കാരങ്ങളില്‍ ഇത്തവണത്തെ കവിതാ പുരസ്‌കാരം...

കലുഷിത കാലത്തിന്റെ കനല്‍ കവിതകള്‍ എത്രതന്നെ അടക്കിനിര്‍ത്തിയാലും അണപൊട്ടിയൊഴുകുന്ന...

error: Content is protected !!