CLOSE
 
 
ചരിത്രമായി ലൂസിഫര്‍! മലയാളത്തിലെ ആദ്യ 200 കോടി ചിത്രമാണ്
 
 
 

മോഹന്‍ലാല്‍ ആരാധകരുടെ കാത്തിരിപ്പിനൊടുവില്‍ ലൂസിഫറിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ കളക്ഷന്‍ വിവരം പുറത്ത് വിട്ടു. മലയാളത്തില്‍ നിന്നും ആദ്യമായി ഇരുന്നൂറ് കോടി മറികടക്കുന്ന ആദ്യ ചിത്രമായി മാറിയിരിക്കുകയാണ്. ലൂസിഫര്‍ സിനിമയുടെ ഓദ്യോഗിക സോഷ്യല്‍ മീഡിയ പേജിലൂടെയാണ് ചരിത്രനേട്ടം സ്വന്തമാക്കിയ വിവരം പുറത്ത് വിട്ടിരിക്കുന്നത്. ‘ലൂസിഫറിനെ ലോക സിനിമ ചരിത്രത്തിന്റെ ഭാഗമാക്കിയ പ്രേക്ഷകര്‍ക്ക് ഒരായിരം നന്ദി.. 200 കോടിയും കടന്ന് മലയാളത്തിന്റെ യാഗാശ്വം’..! എന്നാണ് അണിയറ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ പറഞ്ഞിരിക്കുന്നത്.

അമ്പത് ദിവസങ്ങള്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കിയ ഇന്നാണ് സിനിമയുടെ ഏറ്റവും പുതിയ കളക്ഷന്‍ വിവരവുമായി ലൂസിഫര്‍ ടീം എത്തിയിരിക്കുന്നത്. പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നത് പോലെ തന്നെ മലയാളക്കരയില്‍ മറ്റൊരു ചരിത്രമാവാന്‍ പൃഥ്വിരാജിലൂടെ മോഹന്‍ലാലിന് സാധിച്ചിരിക്കുകയാണ്. സംവിധായകനായ പൃഥ്വിയ്ക്കും നായകനായ മോഹന്‍ലാലിനും ഇനി പറയാനുള്ളതെന്താണെന്ന് കാത്തിരിക്കുകയാണ് ആരാധകര്‍.

കലാമൂല്യമുള്ള സിനിമകള്‍ എന്നതിനപ്പുറം വാണിജ്യ സിനിമകളാണ് ഇന്ന് സൃഷ്ടിക്കപ്പെടുന്നത്. റിലീസിനെത്തി ആദ്യ ദിവസം സിനിമ എങ്ങനെയുണ്ട് എന്ന് ചോദിക്കുന്നതിനൊപ്പം ആദ്യദിന കളക്ഷന്‍ എത്രയാണെന്ന് ചോദിക്കുന്നവരാണ് ഇന്നത്തെ സിനിമാപ്രേമികള്‍. ഇതോടെ നൂറ് കോടി ക്ലബ്ബും ഇരുന്നൂറ് കോടി ക്ലബ്ബുകളും വലിയ വാര്‍ത്തയായി തുടങ്ങി. ബോളിവുഡ് പോലെയുള്ള ഇന്‍ഡസ്ട്രികള്‍ കോടികള്‍ വാരിക്കൂട്ടിയിരുന്നത് പോലെ മലയാള സിനിമയും ആ നിലയിലേക്ക് എത്തി. പുലിമുരുകിനിലൂടെ ആദ്യ നൂറ് കോടി മലയാളത്തിലേക്ക് എത്തിച്ച മോഹന്‍ലാല്‍ ലൂസിഫറിലൂടെ ആദ്യ ഇരുന്നൂറ് കോടിയും സ്വന്തമാക്കിയിരിക്കുകയാണ്.

മാര്‍ച്ച് ഇരുപത്തിയെട്ടിന് റിലീസ് ചെയ്ത ലൂസിഫര്‍ മേയ് പതിനാറ് എത്തുമ്‌ബോള്‍ അമ്ബത് ദിവസത്തിലെത്തിയിരിക്കുകയാണ്. അമ്ബതാം ദിവസമാണ് മോഹന്‍ലാല്‍ ആരാധകരും മലയാള സിനിമാപ്രേമികളും കാത്തിരുന്ന ആ വാര്‍ത്ത പുറത്ത് വന്നത്. ലൂസിഫറിന്റെ ഔദ്യോഗിക പേജിലൂടെയാണ് തങ്ങളുടെ സിനിമ ഇരുന്നൂറ് കോടി നേടിയ സന്തോഷ വാര്‍ത്ത പുറത്ത് വിട്ടത്. നിര്‍മാതാവ് ആന്റണി പെരുമ്ബാവൂരും വാര്‍ത്ത സത്യമാണെന്ന് തെളിയിച്ചിരിക്കുകയാണ്. ഫേസ്ബുക്ക് പേജിലൂടെ ഇക്കാര്യം ആന്റണിയും ഷെയര്‍ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. അതേ സമയം സംവിധായകന്‍ പൃഥ്വിരാജ് ഇക്കാര്യം വ്യക്തമാക്കിയിട്ടില്ല.

റിലീസിനെത്തിയ ആദ്യ ദിവസങ്ങളില്‍ തന്നെ ലൂസിഫറിന് റെക്കോര്‍ഡ് മഴയായിരുന്നു. പുലിമുരുകന്‍ 38 ദിവസം കൊണ്ട് നേടിയ നൂറു കോടി നേട്ടം കേവലം എട്ട് ദിവസം കൊണ്ടായിരുന്നു ലൂസിഫര്‍ സ്വന്തമാക്കിയത്. 21 ദിവസം കഴിയുമ്‌ബോള്‍ നൂറ്റിയമ്ബത് കോടിയും മറികടന്നു. ആഗോളതലത്തിലെ കണക്കുകളാണ് ഇതൊക്കെ എങ്കിലും കേരള ബോക്സോഫീസിലും മറ്റൊരു സിനിമയ്ക്കും നേടാന്‍ പറ്റാത്ത സാമ്ബത്തിക വരുമാനമാണ് ലൂസിഫറിന് ലഭിച്ചത്. 50 ദിവസം കൊണ്ട് 200 കോടിയാണെങ്കില്‍ ഇനിയുള്ള ദിവസം പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതിലും അപ്പുരം തുകയിലായിരിക്കും പ്രദര്‍ശനം അവസാനിപ്പിക്കുക.

മലയാളക്കര ഇതുവരെ പരീക്ഷിക്കാത്ത ഘടകങ്ങളുമായിട്ടായിരുന്നു പൃഥ്വിരാജ് തന്റെ ആദ്യ സംവിധാന സംരംഭം എത്തിച്ചത്. ആദ്യ സിനിമ തന്നെ ഹിറ്റാക്കുന്ന നവാഗത സംവിധായകര്‍ നിറഞ്ഞ് നില്‍ക്കുന്ന മലയാള സിനിമയില്‍ കന്നിച്ചിത്രം കൊണ്ട് അത്ഭുതപ്പെടുത്തിരിക്കുകയാണ് പൃഥ്വിരാജ്. ബോക്സോഫീസിനെ തരിപ്പണമാക്കി നൂറും ഇരുന്നൂറും നേടുന്ന മലയാളത്തിലെ ആദ്യ പുതുമുഖ സംവിധായകനായി പൃഥ്വിരാജ് മാറി. പൃഥ്വിരാജിന്റെ അച്ഛനും നടനുമായ അന്തരിച്ച സുകുമാരന് സമര്‍പ്പിച്ച് കൊണ്ടാണ് പൃഥ്വിരാജ് ലൂസിഫര്‍ തിയറ്ററുകളിലേക്ക് എത്തിച്ചത്.

മലയാള സിനിമയുടെ താരരാജാവായ മോഹന്‍ലാല്‍ വീണ്ടും ചരിത്രം സൃഷ്ടിച്ച് കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. നാല് പതിറ്റാണ്ടുകളോളമായി സിനിമയില്‍ നിറഞ്ഞ് നില്‍ക്കുന്ന മോഹന്‍ലാലാണ് കേരള ബോക്സോസിലും അല്ലാതെയും റെക്കോര്‍ഡുകള്‍ നേടുന്നത്. പുലിമുരുകനിലൂടെ ആദ്യ നൂറ് കോടിയും നൂറ്റിയമ്ബത് കോടിയും സ്വന്തമാക്കി. മലയാളത്തിലെ അടുത്ത നൂറ് കോടി ചിത്രമായ കായംകുളം കൊച്ചുണ്ണിയില്‍ അതിഥി വേഷത്തില്‍ മോഹന്‍ലാലുമുണ്ടായിരുന്നു. ബിഗ് ബജറ്റിലൊരുക്കി ഒടിയന്‍ എല്ലാ ബിസിനസുകളില്‍ നിന്നുമായി നൂറ് കോടിയ്ക്ക് മുകളില്‍ സാമ്പത്തിക വിജയം സ്വന്തമാക്കിയെന്നാണ് ഔദ്യോഗിമല്ലാത്ത കണക്കുകള്‍. ഇപ്പോള്‍ ലൂസിഫറും. ഇതെല്ലാം ചേര്‍ത്ത് മോഹന്‍ലാല്‍ എന്ന പേര് മലയാളത്തിന് എക്കാലവും അഭിമാനിക്കാനുള്ളതാക്കി മാറ്റിയിരിക്കുകയാണ്.

പൃഥ്വിരാജ് സംവിധാനം ചെയ്യുമ്‌ബോള്‍ നടന്‍ മുരളി ഗോപിയായിരുന്നു ലൂസിഫറിന് തിരക്കഥ ഒരുക്കിയത്. മോഹന്‍ലാല്‍, മമ്മൂട്ടി ഫാന്‍സിന്റെ കഥ പറഞ്ഞെത്തിയ രസികന്‍ എന്ന സിനിമയ്ക്ക് തിരക്കഥ ഒരുക്കി രചനയിലേക്ക് കടന്ന മുരളി ഗോപി ഒരുപാട് സിനിമകള്‍ക്ക് വേണ്ടി തിരക്കഥ ഒരുക്കിയിരുന്നു. ഈ അടുത്ത കാലത്ത്, ലെഫ്റ്റ് റൈറ്റ് ലെഫ്റ്റ്, ടിയാന്‍, കമ്മാരസംഭവം, എന്നീ ചിത്രങ്ങളെല്ലാം മുരളി ഗോപി തിരക്കഥ എഴുതിയതായിരുന്നു. നല്ല കഥയുണ്ടായിട്ടും ഈ സിനിമകള്‍ക്കൊന്നും പ്രതീക്ഷിച്ച വിജയം നേടാന്‍ കഴിയാതെ പോയി. ഒടുവില്‍ ലൂസിഫറിലൂടെ തന്റെ വിരലുകള്‍ക്ക് അത്ഭുതം ചെയ്യാന്‍ പറ്റുമെന്ന് തെളിയിച്ചിരിക്കുകയാണ് മുരളി ഗോപി.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

 
 
Relateds News

'ജാക്ക് ഡാനിയലി'ന്റെ പുതിയ ലൊക്കേഷന്‍ സ്റ്റില്‍ പുറത്തിറങ്ങി

'ജാക്ക് ഡാനിയലി'ന്റെ പുതിയ ലൊക്കേഷന്‍...

ദിലീപ് നായകനായി എത്തുന്ന ഏറ്റവും പുതിയ ചിത്രമാണ് 'ജാക്ക് ഡാനിയല്‍'....

എന്ത് മാങ്ങ കണ്ടിട്ടാ ഉണ്ണി മോനെ നെയ്മറെ...

എന്ത് മാങ്ങ കണ്ടിട്ടാ ഉണ്ണി...

ബ്രസീല്‍ സൂപ്പര്‍താരം നെയ്മറെ ട്രോളിയതിന്റെ പേരില്‍ തനിക്കെതിരെ സൈബര്‍ ആക്രമണം...

തണ്ണീര്‍മത്തന്‍ ടീം വീണ്ടും ഒന്നിക്കുന്നു; ഇത്തവണ നായകനും...

തണ്ണീര്‍മത്തന്‍ ടീം വീണ്ടും ഒന്നിക്കുന്നു;...

തിയേറ്ററുകളില്‍ ചിരിയുടെ മാലപ്പടക്കങ്ങള്‍ പൊട്ടിച്ച ചിത്രമാണ് തണ്ണീര്‍മത്തന്‍ ദിനങ്ങള്‍. പ്ലസ്ടു...

പിന്തുടര്‍ന്ന് അപകടം വരുത്തി വയ്ക്കരുത്; ആരാധകര്‍ക്ക് മോഹന്‍ലാലിന്റെ...

പിന്തുടര്‍ന്ന് അപകടം വരുത്തി വയ്ക്കരുത്;...

സെലിബ്രിറ്റികളെ പ്രതീക്ഷിക്കാതെ പൊതുയിടങ്ങളില്‍ കാണുമ്‌ബോള്‍ പലപ്പോഴും ആരാധകര്‍ക്ക് സ്വയം നിയന്ത്രണം...

Recent Posts

കുട്ടികള്‍ക്ക് വലിയ ലക്ഷ്യബോധമുണ്ടാകണം: എം...

രാജപുരം: കുട്ടികള്‍ക്ക് വലിയ...

കുട്ടികള്‍ക്ക് വലിയ ലക്ഷ്യബോധമുണ്ടാകണം: എം പി രാജ് മോഹന്‍ ഉണ്ണിത്താന്‍

രാജപുരം: കുട്ടികള്‍ക്ക് വലിയ ലക്ഷ്യബോധമുണ്ടാകണമെന്ന് എം പി രാജ്...

വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ക്ക് ദിശാബോധം നല്‍കുന്ന സ്‌കൂള്‍...

കാഞ്ഞങ്ങാട് : വരും തലമുറയെ...

വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ക്ക് ദിശാബോധം നല്‍കുന്ന സ്‌കൂള്‍ അന്തരീക്ഷം ഒരുക്കണം: മന്ത്രി ഇ...

കാഞ്ഞങ്ങാട് : വരും തലമുറയെ നേര്‍വഴിക്ക് നയിക്കാന്‍ ദിശാബോധമുള്ള സ്‌കൂള്‍...

എസ്റ്റേറ്റ് മാനേജരെ വധിക്കാൻ ശ്രമിച്ച...

കാസർകോട്; എസ്റ്റേറ്റ് മാനേജരെ...

എസ്റ്റേറ്റ് മാനേജരെ വധിക്കാൻ ശ്രമിച്ച കേസിൽ പ്രതിക്ക് നാലുവർഷവും മൂന്നുമാസവും...

കാസർകോട്; എസ്റ്റേറ്റ് മാനേജരെ വധിക്കാൻ ശ്രമിച്ച കേസിലെ പ്രതിയെ...

മസ്ജിദുകളെ ആരാധനകള്‍ കൊണ്ട് ധന്യമാക്കണം:...

ആലൂര്‍: പുതുക്കി പണിത...

മസ്ജിദുകളെ ആരാധനകള്‍ കൊണ്ട് ധന്യമാക്കണം: പ്രൊഫ: കെ.ആലിക്കുട്ടി മുസ്ല്യാര്‍

ആലൂര്‍: പുതുക്കി പണിത അര നൂറ്റാണ്ടിലേറെ പഴക്കമുള്ള ആലൂര്‍...

നൂതന കൃഷിരീതികള്‍ കണ്ടറിയാന്‍ പാണ്ടി...

പാണ്ടി :നൂതന കൃഷിരീതികള്‍ കണ്ടറിയാന്‍...

നൂതന കൃഷിരീതികള്‍ കണ്ടറിയാന്‍ പാണ്ടി സ്‌ക്കൂളിലെ കുട്ടികള്‍ പാടത്തേക്കെത്തി

പാണ്ടി :നൂതന കൃഷിരീതികള്‍ കണ്ടറിയാന്‍ പാണ്ടി സ്‌ക്കൂളിലെ കുട്ടികള്‍ പാടത്തേക്കെത്തി.പാണ്ടി...

Articles

നീന്തല്‍ ഗുരുവായി മണികണ്ഠന്‍: നിസ്വാര്‍ത്ഥ...

സുരേഷ് പയ്യങ്ങാനം നീന്താന്‍...

നീന്തല്‍ ഗുരുവായി മണികണ്ഠന്‍: നിസ്വാര്‍ത്ഥ സേവനത്തിന്റെ മാതൃക

സുരേഷ് പയ്യങ്ങാനം നീന്താന്‍ പഠിക്കണോ? മണികണ്ഠന്‍ തയ്യാറായുണ്ട് നീന്തല്‍കുളത്തിനരികില്‍....

റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റ് മേഘല തകര്‍ന്നതോടെ...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... റിയല്‍ ഏസ്റ്റേറ്റ്...

റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റ് മേഘല തകര്‍ന്നതോടെ കരുത്താര്‍ജ്ജിച്ച് സ്വര്‍ണ വിപണി സ്വര്‍ണത്തിനു...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... റിയല്‍ ഏസ്റ്റേറ്റ് മേഘല വിറങ്ങലിച്ചു നില്‍ക്കുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍...

ചന്ദ്രകാന്ത് ചോദിക്കുന്നു ഗ്രാമസഭ പാസാക്കിയ...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.....  പദ്ധതികള്‍ക്ക് പഞ്ഞമില്ലാഞ്ഞിട്ടും,...

ചന്ദ്രകാന്ത് ചോദിക്കുന്നു ഗ്രാമസഭ പാസാക്കിയ 'വീടെവിടെ'?

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.....  പദ്ധതികള്‍ക്ക് പഞ്ഞമില്ലാഞ്ഞിട്ടും, പ്രഖ്യാപിക്കപ്പെട്ട പദ്ധതികളൊന്നും പ്രയോജനത്തില്‍ വരാതെ...

ശനി ബാധിച്ച കര്‍ണാടക രാഷ്ട്രീയത്തില്‍...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍... പ്രതിഭാരാജന്‍ അങ്ങനെ...

ശനി ബാധിച്ച കര്‍ണാടക രാഷ്ട്രീയത്തില്‍ ശനിദശമാറാത്ത യദ്യൂരപ്പ വീണ്ടും മുഖ്യന്‍:...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍... പ്രതിഭാരാജന്‍ അങ്ങനെ യദിയൂരപ്പ വീണ്ടും മുഖ്യമന്ത്രിയായി. ഇത്...

രാമായണമാസപ്പിറവിയിലെ സിപിഎം, ആര്‍എസ്എസ് രാഷ്ട്രീയം-ഒരു...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... പ്രതിഭാരാജന്‍ വരും...

രാമായണമാസപ്പിറവിയിലെ സിപിഎം, ആര്‍എസ്എസ് രാഷ്ട്രീയം-ഒരു പഠനം: ഹിന്ദുമഹാസഭ ഗുരുദേവന്‍, ചട്ടമ്പിസ്വാമികള്‍,...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... പ്രതിഭാരാജന്‍ വരും രാത്രികളെല്ലാം കറുത്തവ മാത്രമായിരിക്കും. അമ്പിളി...

ചെകിട്ടത്തടിക്കുന്ന ബജറ്റ് ... (മൂന്ന്):...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍....പ്രതിഭാരാജന്‍ പ്രഖ്യാപനം കേട്ടാല്‍...

ചെകിട്ടത്തടിക്കുന്ന ബജറ്റ് ... (മൂന്ന്): ഇന്ത്യയെ വില്‍പ്പനക്കുവെച്ചിരിക്കുന്നു: സ്വകാര്യ മേഖലക്ക്...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍....പ്രതിഭാരാജന്‍ പ്രഖ്യാപനം കേട്ടാല്‍ തോന്നും മല മറിച്ചിട്ടു കഴിഞ്ഞുവെന്ന്....

error: Content is protected !!