CLOSE
 
 
തെക്കിലിലെ കോവിഡ് ആശുപത്രി: മുട്ടനാടുകള്‍ തമ്മില്‍ ഏറ്റുമുട്ടുമ്പോള്‍ പ്രതീക്ഷയുമായി ഉദുമ എം.എല്‍.എ
 
 
 

ഇവിടെ പരാമര്‍ശം ജില്ലയിലെ ജനപ്രതിനിധികളേക്കുറിച്ചു തന്നെ. എന്‍.എ.നെല്ലിക്കുന്നും, കെ.കുഞ്ഞിരാമനും നാം വിജയിപ്പിച്ചയച്ച എം.എല്‍.എമാരാണല്ലോ. അഡ്വ. ശ്രീകാന്താകട്ടെ നിലവില്‍ ജില്ലാ പഞ്ചായത്ത് അംഗവും.

കുറച്ചു കാലം മുമ്പ്, ഈ കുറിപ്പുകാരന്റെ ചെറുപ്പത്തില്‍.

അന്ന് ഉദുമയില്‍ (ഇന്നത്തെ ഉദുമാ വില്ലേജ് ആഫീസിന് സമീപത്തായി) ഖാദി നൂല്‍ ഉല്‍പ്പാദന കേന്ദ്രത്തിന്റെ പുതിയ കെട്ടിടം ഉല്‍ഘാടനം ചെയ്യാന്‍ നടി ശോഭന വന്നിരുന്നു. ഇന്നത്തെ നടി ശോഭനയല്ല, അന്നത്തെ ശോഭന. ശോഭനയും നടന്‍ രാഘവനും അഭ്രപാളിയില്‍ കസറുന്ന കാലം. വെങ്കിട്രമണ ടാകീസില്‍ (ഇന്നത്തെ രജീസ് ടാകീസ്) പി.എന്‍.മേനോന്റെ ചെമ്പരത്തി എന്ന സിനിമ നിറഞ്ഞാടുന്നു. വൈകുന്നേരം അഞ്ചിനായിരുന്നു പരിപാടി. ‘ചക്രവര്‍ത്തിനി നിനക്കു ഞാനെന്റെ ശില്‍പ്പ ഗോപുരം തുറന്നു’ എന്ന പാട്ട് ഉച്ചഭാഷിണിയിലൂടെ ഒഴുകി വരുന്നു. അന്തരീഷം ശോഭനമയം. രംഗം കൊഴുപ്പിക്കാനായി സി.രാഘവന്‍ (ശിവരാം കാരന്തിന്റെ ചിരസ്മരണ എന്ന നോവലിന്റെ മലയാള പരിഭാഷകന്‍, കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാക്കളായ സി.മാധവന്‍, സി.കെ. ശ്രീധരന്‍ തുടങ്ങിയവര്‍ മുന്‍ നിരയില്‍ത്തന്നെയുണ്ട്.

ചുറ്റും വലിയ ആള്‍ക്കൂട്ടം. റെയില്‍വേ ട്രാക്കിനു കുറുകെവരെ ജനം. വല്ലാത്ത തിക്കും തിരക്കും. ശോഭനയെ നേരിട്ട് കണ്ട് കണ്ണും മനവും കുളുര്‍പ്പിക്കാന്‍ ഞങ്ങള്‍ കുട്ടികള്‍ മാത്രമല്ല, വയോധികര്‍ വരെ നിരനിരയായുണ്ട്. ഉത്കണ്ഠയുടെ മര്‍മ്മര നിമിഷങ്ങള്‍. ഒടുവില്‍ അരമണിക്കൂര്‍ വൈകി ശോഭനയെത്തി. കാമത്തിന്റെ അര്‍ദ്ധാന്ധകാരം വഴിഞ്ഞൊഴിയുന്ന കണ്ണുകള്‍ അവിടെയെല്ലാം വഴിഞ്ഞൊഴുകി. സുവര്‍ണ്ണപ്രഭ തൂകികൊണ്ട് അവര്‍ ആളുകളുടെ ഇടയിലൂടെ പുഞ്ചിരി പൊഴിച്ചു കൊണ്ടു നടന്നു നീങ്ങി. ജനം താരത്തെ മതിവരുവോളം കണ്ടു. പക്ഷേ ചിലര്‍ക്കു കണ്ടാല്‍ മാത്രം പോര, ചൂണ്ടുവിരല്‍ നീട്ടിക്കൊണ്ടാണ് അവരുടെ നില്‍പ്പ്. അവര്‍ക്ക് ഒന്ന് തൊടണം. ശോഭന ഇതൊന്നും തന്നെ അറിയാതേയും ശ്രദ്ധിക്കാതേയും ഉയര്‍ത്തിക്കെട്ടിയ സ്റ്റേജിലേക്ക് നടന്നു നീങ്ങി. ഒരു വേള സ്പര്‍ശിച്ചവര്‍ ആഹ്ലാദത്തിന്റെ പുളകമണിഞ്ഞ് വളരെക്കാലം കഴിഞ്ഞു കൂടിയിരിക്കാം. സ്പര്‍ശം സൗമ്യമായതു കൊണ്ടാവാം താരം അതറിയാതിരുന്നത്. നേരേമറിച്ച് അല്‍പ്പം മര്‍ദ്ദത്തോടു കൂടിയുള്ള സ്പര്‍ശമായിരുന്നെങ്കിലോ? നടി അതറിയും. കണ്ണുരുട്ടും. നിയമപാലകന്‍ അയാളെ തൂക്കിയെടുത്തുകൊണ്ടു പോകും. ചിലപ്പോള്‍ പോലീസിന്റെ കൈത്തഴമ്പ് അയാളില്‍ പതിഞ്ഞെന്നു വരും.

അതെ. സ്പര്‍ശനം പലവിധമുണ്ട്. കഠോരമാവരുത്. റോസാപ്പൂവിന്റെ ഞെട്ടില്‍ പതുക്കെ തൊട്ടു നോക്കു… അത് അതിന്റെ പൂമ്പൊടി കൊണ്ട് തൊട്ടവനെ തഴുകും. വണ്ട് തേന്‍ കുടിക്കാന്‍ പൂവിലിരിക്കുന്നത് പൂ പോലുമറിയാതെയാണ്. അമര്‍ത്തിത്തൊട്ടാല്‍ പൂവിനു നോവും. അവ തന്റെ മുള്ളുകൊണ്ട് കോറിയെന്നു വരും. ആശാരി ഉളി തേച്ചിട്ട് അതിന്റെ മൂര്‍ച്ച നോക്കുന്നതു കണ്ടിട്ടില്ലെ? അല്‍പ്പം അമര്‍ത്തിയാല്‍ കൈമുറിയും. ചോര വരും.

ഏതിനെയും സൗമ്യമായി മാത്രമെ സ്പര്‍ശിക്കാവു. ഇല്ലെങ്കില്‍ വിവരമറിയും. ജനപ്രതിനിധികള്‍ക്ക് അടക്കം ഇത് പാഠമാകേണ്ടതാണ്.ഈ ഗുണപാഠം മനസിലാകാതെയായരിക്കണം തെക്കിലെ ടാറ്റാ ആശുപ്ത്രി വിഷയത്തില്‍ നെല്ലിക്കുന്ന് ഇടപെട്ടത്. തെക്കില്‍ വില്ലേജിലെ ചട്ടഞ്ചാലിനടുത്ത് ടാറ്റാ കമ്പനിയുടെ ഒരു ആശുപത്രി വരുന്നുവെന്ന ഖ്യാതി ഇപ്പോള്‍ വിവാദത്തിമിര്‍പ്പിലാണ്. ആശുപത്രിക്ക് പാരയുമായി മംഗലാപുരത്തെ മരുന്നു ലോപികള്‍ കൂടെത്തന്നെയുണ്ടെന്ന കാര്യവും പരസ്യമായ രഹസ്യമാണ്. ഇവിടെ എങ്ങനെയെങ്കിലും ആശുപത്രി വന്നു കാണണമെന്ന് മനസാ വാചാ കര്‍മ്മണാ ആഗ്രഹിക്കുന്ന മന്ത്രിയാണ് ഇ. ചന്ദ്രശേഖരന്‍. കൂടെ നടന്ന് ടാറ്റാക്കാര്‍ക്ക് ചായയും പരിപ്പു വടയും വാങ്ങിക്കൊടുത്ത് മന്ത്രിക്ക് മടുത്തു. മന്ത്രി പണ്ട് ചെമ്മനാട് പഞ്ചായത്ത് മെമ്പറായിരിക്കുന്ന കാലത്ത് ചട്ടഞ്ചാലുകാരോടു യുദ്ധം ചെയ്ത് സര്‍ക്കാരിലേക്ക് വരവിട്ട ഭൂമിയുമായി ഇതിനു പൊക്കിള്‍ക്കൊടി ബന്ധമുള്ളത് നമുക്കറിവുള്ളതാണല്ലോ.

സംഭവം ഇങ്ങനെയൊക്കെ പുരോഗമിക്കുന്നതിനിടയിലാണ് ബി.ജെ.പി ജില്ലാ പ്രസിഡണ്ടിന്റെ ഒരു കിടിലന്‍ പ്രസ്ഥാവന വരുന്നത്. ആശുപത്രി വരുന്നതില്‍ എന്‍.എ. നെല്ലിക്കുന്ന് എം.എല്‍എക്ക് കണ്ണുകടിയത്രെ. എം.എല്‍.എ മംഗലാപുരം ലോബിയുടെ ശിങ്കിടിയാണത്രെ. ടാറ്റാ വിവാദം കൊഴുക്കുന്നതിനിടയിലാണ് മറ്റൊരു വാര്‍ത്ത കൂടി മുന്നില്‍ വന്നു ചാടുന്നത്. കെ.കുഞ്ഞിരാമന്‍ എം.എല്‍.എയാണ് ഇവിടെ താരം. ജില്ലാ കലക്റ്റര്‍ സജിത് ബാബുവിന്റേയും, കാഞ്ഞങ്ങാട് ബ്ലോക്ക് പഞ്ചായത്ത് അദ്ധ്യക്ഷ ഗൗരിക്കുട്ടിയോടൊപ്പം എം.എല്‍.എ നില്‍ക്കുന്ന ഫോട്ടോ പത്രത്തിലും വന്നു. പെരിയയിലും മുളിയാറും പുതിയ ഡയാലിസ് സെന്റര്‍ വരുന്നുണ്ടത്രെ. അതിനായി എം.എല്‍.എ തന്റെ തനതു ഫണ്ടില്‍ നിന്നും ഒരു കോടി രൂപ നീക്കി വെച്ചതായി പത്രം എഴുതി. ആളുകള്‍ കൈയ്യടിച്ചു.

എന്‍.എ നെല്ലിക്കുന്ന് വിഷയത്തെ തൊട്ടത് പൂവിനെ ഞെക്കിക്കൊല്ലും മട്ടിലാണ്. ജനത്തിന്റെ കൈത്തഴമ്പ് അതോടെ അദ്ദേഹമറിഞ്ഞു. കെ.കുഞ്ഞിരാമന് മൃദലമായി തൊടാനറിയാം. കൈയ്യില്‍ മുള്ളു കൊണ്ടില്ലെന്നു മാത്രമല്ല, പുമ്പൊടിയേറ്റു കിടന്നു. ഈ സംഭവമെല്ലാം തുടര്‍ ചര്‍ച്ചയായാല്‍ ഒരു വട്ടം കൂടി എം.എല്‍.എയാവാനുള്ള സാധ്യത കെ. കുഞ്ഞിരാമനില്‍ തെളിഞ്ഞു കാണുമ്പോള്‍ നെല്ലിക്കുന്നിനെ തേടിയെത്തുന്നത് ജനത്തിന്റെ കൈത്തഴമ്പാണ്.

പ്രതിഭാരാജന്‍

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

 
 
Relateds News

കാള്‍മാര്‍ക്സ് ;നിങ്ങള്‍ കാരാഗൃഹത്തിലാണോ? അതോ സ്വയം തെരെഞ്ഞെടുത്തതോ...

കാള്‍മാര്‍ക്സ് ;നിങ്ങള്‍ കാരാഗൃഹത്തിലാണോ? അതോ...

നിങ്ങള്‍ കാരാഗൃഹത്തിലാണോ? അതോ സ്വയം തെരെഞ്ഞെടുത്തതോ അല്ലാത്തതോ ആയ തടവറയിലാണോ?...

ഷാജിയുടെ പത്രസമ്മേളനവും, കുറെ പഴകിയ പത്രാസുകളും.

ഷാജിയുടെ പത്രസമ്മേളനവും, കുറെ പഴകിയ...

ജനാബ്. സി.എച്ച് മുഹമ്മദ് കോയയുടെ കുടുംബത്തിനും കേരളസര്‍ക്കാര്‍ ഇതുപോലെ ദിരുതാശ്വാസ...

തെക്കിലിലെ കോവിഡ് ആശുപത്രി: മുട്ടനാടുകള്‍ തമ്മില്‍ ഏറ്റുമുട്ടുമ്പോള്‍...

തെക്കിലിലെ കോവിഡ് ആശുപത്രി: മുട്ടനാടുകള്‍...

ഇവിടെ പരാമര്‍ശം ജില്ലയിലെ ജനപ്രതിനിധികളേക്കുറിച്ചു തന്നെ. എന്‍.എ.നെല്ലിക്കുന്നും, കെ.കുഞ്ഞിരാമനും നാം...

നമുക്ക് ലജ്ജിച്ചു തലതാഴ്ത്താം...

നമുക്ക് ലജ്ജിച്ചു തലതാഴ്ത്താം...

വാളയാര്‍ അട്ടപ്പള്ളത്തു നിന്നുള്ള സഹോദരികളായ ദളിത് പെണ്‍കുട്ടികള്‍ ഉത്തരത്തില്‍ കെട്ടിത്തൂങ്ങി...

ടി.പത്മനാഭന്റെ നേര്‍വഴിയെന്ന കഥ പ്രകാശം പരത്തുന്ന കുട്ടിയുടെ...

ടി.പത്മനാഭന്റെ നേര്‍വഴിയെന്ന കഥ പ്രകാശം...

മനുഷ്യ മനസിനെ നിര്‍വ്വചിക്കുക പ്രയാസം. സമാന്തരങ്ങളായ വിവിധ പ്രയാണങ്ങളിലൂടെയാണ് അവ...

Recent Posts

ഓണ്‍ലൈന്‍ ക്ലാസ്: ചാനല്‍ ലഭിക്കുന്നില്ല,...

രാജപുരം: ഇന്നു മുതല്‍...

ഓണ്‍ലൈന്‍ ക്ലാസ്: ചാനല്‍ ലഭിക്കുന്നില്ല, രക്ഷിതാക്കള്‍ ആശങ്കയില്‍: ചാനല്‍ സെര്‍ച്ച്...

രാജപുരം: ഇന്നു മുതല്‍ ഓണ്‍ലൈന്‍ ക്ലാസുകള്‍ ആരംഭിച്ചെങ്കിലും ചാനല്‍...

പരേതനായ ഹമീദ് മാങ്ങാടിന്റെ ഭാര്യ...

ദുബായിലെ ദുബാല്‍ കമ്പനിയിലെ...

പരേതനായ ഹമീദ് മാങ്ങാടിന്റെ ഭാര്യ മൈമൂന മാങ്ങാട് നിര്യാതയായി

ദുബായിലെ ദുബാല്‍ കമ്പനിയിലെ ഉദ്യോഗസ്ഥനും, ഡോക്ടര്‍ ഖാദര്‍ മാങ്ങാടിന്റെ...

മുളിയാര്‍ സി.എച്ച്.സി. യില്‍ തുടങ്ങുന്ന...

ബോവിക്കാനം: മുളിയാര്‍ സി.എച്ച്.സി.യില്‍...

മുളിയാര്‍ സി.എച്ച്.സി. യില്‍ തുടങ്ങുന്ന സ്വാബ് സെന്റര്‍ കെട്ടിടം യൂത്ത്...

ബോവിക്കാനം: മുളിയാര്‍ സി.എച്ച്.സി.യില്‍ ത്തരംഭിക്കുന്ന കോവിഡ് 19 സ്വാബ്...

സ്വതന്ത്ര കര്‍ഷക സംഘം ആര്‍ജ്ജവം...

മുളിയാര്‍: ഭക്ഷ്യ സുരക്ഷക്കായി...

സ്വതന്ത്ര കര്‍ഷക സംഘം ആര്‍ജ്ജവം 20 പദ്ധതിക്ക് മുളിയാറില്‍ തുടക്കമായി

മുളിയാര്‍: ഭക്ഷ്യ സുരക്ഷക്കായി സ്വതന്ത്ര കര്‍ഷക സംഘം സംസ്ഥാന...

ഷിറിയ മുതല്‍ മൂസോടി വരെ...

ഉപ്പള: ചെറിയ ഇടവേളക്ക്...

Articles

തോന്നക്കല്‍ ആശാന്‍ ട്രസറ്റ് സംഘടിപ്പിച്ചുവരുന്ന...

കലുഷിത കാലത്തിന്റെ കനല്‍...

തോന്നക്കല്‍ ആശാന്‍ ട്രസറ്റ് സംഘടിപ്പിച്ചുവരുന്ന പുരസ്‌കാരങ്ങളില്‍ ഇത്തവണത്തെ കവിതാ പുരസ്‌കാരം...

കലുഷിത കാലത്തിന്റെ കനല്‍ കവിതകള്‍ എത്രതന്നെ അടക്കിനിര്‍ത്തിയാലും അണപൊട്ടിയൊഴുകുന്ന...

ഈ കൊലച്ചതി കര്‍ഷകരോടു വേണ്ടായിരുന്നു

ഇതു കൊലച്ചതിയായിപ്പോയന്ന് കര്‍ഷകര്‍....

ഈ കൊലച്ചതി കര്‍ഷകരോടു വേണ്ടായിരുന്നു

ഇതു കൊലച്ചതിയായിപ്പോയന്ന് കര്‍ഷകര്‍. ലക്ഷത്തിനു നാലായിരം രൂപാ മാത്രം...

ധൈര്യമായി കടന്നുവരാം....ഉപഭോക്താക്കളെ സ്വീകരിക്കാന്‍ പട്ടണങ്ങള്‍...

വലിയ മാളുകളും കെട്ടിട...

ധൈര്യമായി കടന്നുവരാം....ഉപഭോക്താക്കളെ സ്വീകരിക്കാന്‍ പട്ടണങ്ങള്‍ തയ്യാര്‍

വലിയ മാളുകളും കെട്ടിട സമുച്ഛയങ്ങളുമൊഴികെയുള്ള ചെറുതും വലുതുമായ കച്ചവടസ്ഥാപനങ്ങള്‍...

പോക്ഷകക്കുറവോ....? തേനമൃത് റെഡി

സമീകൃതാഹാരം നിത്യേന കഴിക്കുന്നവര്‍ക്ക്...

പോക്ഷകക്കുറവോ....? തേനമൃത് റെഡി

സമീകൃതാഹാരം നിത്യേന കഴിക്കുന്നവര്‍ക്ക് കോവിഡ് ബാധിക്കുന്നത് തുലോം കുറവായിരിക്കുമെന്ന്...

പ്രവാസികളേ... നിങ്ങള്‍ ഒറ്റയ്ക്കല്ല...വീട്ടുകാരെ സന്തോഷിപ്പിക്കാന്‍...

വീട്ടുകാരെ സന്തോഷിപ്പിക്കാന്‍ കഷ്ടതകള്‍...

പ്രവാസികളേ... നിങ്ങള്‍ ഒറ്റയ്ക്കല്ല...വീട്ടുകാരെ സന്തോഷിപ്പിക്കാന്‍ കഷ്ടതകള്‍ സഹിച്ച് വിദേശത്ത് കഴിയുന്ന...

വീട്ടുകാരെ സന്തോഷിപ്പിക്കാന്‍ കഷ്ടതകള്‍ സഹിച്ച് വിദേശത്ത് കഴിയുന്ന പ്രിയപ്പെട്ട...

ആശങ്കയിലും അവഗണനയിലും കപ്പല്‍ ജീവനക്കാര്‍...

ഇരുപത് ലക്ഷത്തില്‍ പരം...

ആശങ്കയിലും അവഗണനയിലും കപ്പല്‍ ജീവനക്കാര്‍ കടുത്ത മാനസിക സമ്മര്‍ദത്തില്‍; സര്‍ക്കാറിന്...

ഇരുപത് ലക്ഷത്തില്‍ പരം മലയാളികള്‍ ലോകത്തിലെ വിവിധ രാജ്യങ്ങളില്‍...

error: Content is protected !!