CLOSE
 
 
താരസംഘടനയും ചില അനാവശ്യചര്‍ച്ചകളും
 
 
 

കേരളത്തിലെ പൊതുമണ്ഡലത്തില്‍ കഴിഞ്ഞ കുറേ ദിവസമായി ചര്‍ച്ച ചെയ്യപ്പെടുന്ന വിഷയമാണ് താരസംഘടനയായ അമ്മയുടെ നിലപാടുകള്‍. പക്ഷേ അത്ര മാത്രം ഗൗരവമേറിയതാണോ ഈ വിഷയം. അമ്മ എന്ന സംഘടന ഏതെങ്കിലും രാഷ്ട്രീയപാര്‍ട്ടിയുടെ പോഷക സംഘടനയല്ല. ജനങ്ങള്‍ക്കു വേണ്ടി ഉപകാരം ചെയ്യുന്ന സന്നദ്ധസംഘടനയുമല്ല. മറിച്ച് സിനിമാനടന്മാര്‍ക്കും നടിമാര്‍ക്കും മാത്രമായുള്ള ഒരു സംഘടന. അവരെന്തെങ്കിലും സേവനം ചെയ്യുന്നുണ്ടെങ്കില്‍ അത് അവരുടെ അംഗങ്ങളായ അവശകലാകാരന്മാര്‍ക്കു വേണ്ടി മാത്രമാണ്. എന്നിട്ടോ ഇതെന്തോ പൊതുസമൂഹത്തെ മൊത്തം ബാധിക്കുന്ന വിഷയം പോലെ കേരളത്തിലെ അച്ചടി-ദൃശ്യ മാധ്യമങ്ങള്‍ ചര്‍ച്ച ചെയ്യുന്നു.
മാധ്യമങ്ങള്‍ പോട്ടെ. രാഷ്ട്രീയ നേതൃത്വങ്ങള്‍ ഇതെന്തിന് ഇതിലിത്രയും കോലാഹലം കൂട്ടണം. സി പി എമ്മൊക്കെ സങ്കടകരമായ അവസ്ഥയിലാണെത്തിയത്. മുകേഷിനേയും ഇന്നസെന്റിനേയും ഗണേഷ്‌കുമാറിനേയും തള്ളിപ്പറയാന്‍ പറ്റില്ല. എന്നാലോ അമ്മ ചെയ്തത് തെറ്റാണെന്ന് പറയുകയും വേണം. വല്ലാത്ത ഗതികേടു തന്നെ.
പക്ഷേ അമ്മയില്‍ അംഗങ്ങളായ ഇടതു ജനപ്രതിനിധികളുടെ കാര്യത്തില്‍ ചര്‍ച്ച വേണമെന്നു തന്നെയാണ് ഞങ്ങള്‍ക്കും പറയാനുള്ളത്. കാരണം മുകേഷൊക്കെ സ്വതന്ത്ര സ്ഥാനാര്‍ത്ഥിയായി മല്‍സരിച്ചു ജയിച്ചതല്ല. അരിവാള്‍ ചുറ്റിക നക്ഷത്രം അടയാളത്തില്‍ ആരെ നിര്‍ത്തിയാലും എളുപ്പം ജയിച്ചു കയറുന്ന കൊല്ലം പോലുള്ള മണ്ഡലത്തില്‍ മുകേഷ് വിജയിച്ചു. എം എല്‍ എ എന്ന നിലയില്‍ മുകേഷിന് ജനങ്ങളോട് ഉത്തരവാദിത്വമുണ്ട്. അമ്മയെന്ന സംഘടന എന്ത് തോന്നിയവാസം നടത്തിയാലും ആരും ചോദിക്കേണ്ട കാര്യമില്ല. പക്ഷേ മുകേഷും ഇന്നസെന്റും ഗണേഷ്‌കുമാറും അതിന്റെ ഭാഗമാകുന്നത് വോട്ടു ചെയ്തു വിജയിപ്പിച്ചവര്‍ ചോദ്യം ചെയ്യുക തന്നെ ചെയ്യും.
പറഞ്ഞു വരുന്നത് അമ്മയെന്ന സംഘടനയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് പ്രബുദ്ധകേരളം അത്രയേറെ ആകുലപ്പെടേണ്ട എന്നു തന്നെയാണ്. നാല് നടിമാര്‍ അമ്മയില്‍ നിന്നും രാജിവെച്ചതും അവര്‍ക്കു കുറച്ചു പേര്‍ പിന്തുണ പ്രഖ്യാപിച്ചതുമൊന്നും മഹാസംഭവമല്ല. അവര്‍ അവരംഗമായ സംഘടനയില്‍ നിന്നും രാജിവെച്ചു. അത്രമാത്രം. സംഘടനയിലെ പിളര്‍പ്പുകളും ഗ്രൂപ്പുകളികളുമൊക്കെ രാഷ്ട്രീയക്കാര്‍ കൊണ്ടാടേണ്ട കാര്യമില്ല. ഇനി അമ്മ എന്ന സംഘടനയെ നല്ല പോലെ കൊണ്ടു പോകണമെന്ന ആത്മാര്‍ത്ഥമായ ആഗ്രഹമുണ്ടെങ്കില്‍ അത് പിടിച്ചെടുക്കാന്‍ രാഷ്ട്രീയ നേതൃത്വങ്ങള്‍ ശ്രമിക്കട്ടെ. സിനിമാ അഭിനേതാക്കള്‍ തൊഴിലാളികളാണ് എന്ന ചിന്താഗതിയില്‍ ട്രേഡ് യൂണിയനുകള്‍ രൂപം കൊള്ളട്ടെ. സി പി എമ്മും സി പി ഐയും കോണ്‍ഗ്രസും ബി ജെ പിയുമൊക്കെ അതിനാണ് ശ്രമിക്കേണ്ടത്. അല്ലാതെ ഈ പാര്‍ട്ടികളുടെ നേതാക്കള്‍ അമ്മ എന്ന സംഘടനയുടെ ആഭ്യന്തര കാര്യം പറഞ്ഞ് അത്ര വേവലാതിപ്പെടേണ്ടതില്ല.
അമ്മയില്‍ ഏകാധിപത്യമാണെന്നും പുരുഷാധിപത്യമാണെന്നുമൊക്കെ ഇപ്പോഴാണോ രാജിവെച്ച നാല് നടിമാര്‍ മനസിലാക്കിയത്. എതിര്‍ക്കണമെങ്കില്‍ അന്നേ എതിര്‍ക്കാമായിരുന്നു. പക്ഷേ അവസരങ്ങള്‍ നഷ്ടമാകുന്നതോര്‍ത്ത് മിണ്ടാതിരുന്നു. അവസരങ്ങളില്ലാതായപ്പോള്‍ ഇറങ്ങിപ്പോന്നു. അതല്ലേ സത്യം.
ഇപ്പോഴും അമ്മ എന്ന താരസംഘടനയില്‍ അനേകം നടിമാരുണ്ട്. അവരെ എന്തു കൊണ്ട് സ്വാധീനിക്കാന്‍ ഈ വനിതാ കൂട്ടായ്മയ്ക്ക് സാധിക്കുന്നില്ല. ഇതെല്ലാം ബിസിനസാണ്. കൈ നിറയെ അവസരങ്ങളുള്ളപ്പോള്‍ അതാരും കളഞ്ഞു കുളിക്കില്ല. സിനിമയെന്നത് അവസരങ്ങളുടെ കലയാണ്. വെള്ളിവെളിച്ചത്തില്‍ നിന്നു മറഞ്ഞാല്‍ അവര്‍ മറയപ്പെട്ടു തന്നെ കിടക്കും. ആരും അവരെ ഓര്‍മ്മിക്കില്ല. ഇപ്പോള്‍ നാലു വനിതകളുടെ ധീരതയെ വാഴ്ത്തി നടക്കുന്ന രാഷ്ട്രീയ നേതൃത്വങ്ങള്‍ അടുത്ത തെരഞ്ഞെടുപ്പാകുമ്പോള്‍ അവരിലൊരാളെ മല്‍സരിപ്പിക്കാന്‍ തയ്യാറാകുമോ? ഇല്ല എന്നു പറയേണ്ടി വരും. മുകേഷിനേയും ഇന്നസെന്റിനേയും ഗണേഷ്‌കുമാറിനേയും ജഗദീഷിനേയും പോലുള്ളവരെയാണ് രാഷ്ട്രീയ നേതാക്കള്‍ക്കാവശ്യം. ഫാന്‍സ് അസോസിയേഷനുകളുടെ തിണ്ണമിടുക്കിലാണ് രാഷ്ട്രീയ നേതൃത്വങ്ങള്‍ക്ക് കണ്ണ്. അവരെ വെറുപ്പിക്കാന്‍ ഇപ്പോള്‍ ഘോരഘോരം പ്രസ്താവനയിറക്കുന്ന ഒരു നേതാവും ഒരുമ്പെടില്ല. അത് അമ്മയുടെ തലപ്പത്തിരിക്കുന്നവര്‍ക്ക് മറ്റാരെക്കാളും നന്നായിട്ടറിയാം. അതു കൊണ്ട് ഈ വിവാദത്തിന് അധികനാള്‍ ആയുസില്ല. ഇപ്പോഴത്തെ ചര്‍ച്ചകള്‍ കൊണ്ട് യാതൊരു പ്രയോജനവുമില്ല എന്നേ ഞങ്ങള്‍ക്ക് പറയാനുള്ളൂ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

 
 
Relateds News

താരസംഘടനയും ചില അനാവശ്യചര്‍ച്ചകളും

താരസംഘടനയും ചില അനാവശ്യചര്‍ച്ചകളും

കേരളത്തിലെ പൊതുമണ്ഡലത്തില്‍ കഴിഞ്ഞ കുറേ ദിവസമായി ചര്‍ച്ച ചെയ്യപ്പെടുന്ന വിഷയമാണ്...

Recent Posts

അവധി ദിവസം കുട്ടികള്‍ക്ക് പാഴ്‌വസ്തുക്കള്‍...

പടന്നക്കാട്: അവധി ദിവസം...

അവധി ദിവസം കുട്ടികള്‍ക്ക് പാഴ്‌വസ്തുക്കള്‍ കൊണ്ട് കരവിരുതുകളില്‍ പരിശീലനം നല്‍കി

പടന്നക്കാട്: അവധി ദിവസം കുട്ടികള്‍ക്ക് പാഴ്‌വസ്തുക്കള്‍ കൊണ്ട് കരവിരുതുകളില്‍...

വനിതകള്‍ക്ക് ബിആര്‍ഡിസിയുടെ ടൂറിസം ശില്പശാല;...

ബേക്കല്‍: വനിതകള്‍ക്ക് ബിആര്‍ഡിസിയുടെ...

വനിതകള്‍ക്ക് ബിആര്‍ഡിസിയുടെ ടൂറിസം ശില്പശാല; കണ്ണൂരിലും ബേക്കലിലും

ബേക്കല്‍: വനിതകള്‍ക്ക് ബിആര്‍ഡിസിയുടെ ടൂറിസം ശില്പശാല; കണ്ണൂരിലും ബേക്കലിലും...

കെഎസ്ടിപി റോഡ് നവീകരണത്തിന്റെ ഭാഗമായി...

കാഞ്ഞങ്ങാട്:കെഎസ്ടിപി റോഡ് നവീകരണത്തിന്റെ...

കെഎസ്ടിപി റോഡ് നവീകരണത്തിന്റെ ഭാഗമായി നിര്‍മ്മിക്കുന്ന നടപ്പാതയില്‍ പാകിയ ടൈല്‍സ്...

കാഞ്ഞങ്ങാട്:കെഎസ്ടിപി റോഡ് നവീകരണത്തിന്റെ ഭാഗമായി നിര്‍മ്മിക്കുന്ന നടപ്പാതയില്‍ ടൈല്‍സ്...

ഉദ്ഘാടനം കഴിഞ്ഞ് 10 മാസം;...

ചാവക്കാട്: ഉദ്ഘാടനം കഴിഞ്ഞ്...

ഉദ്ഘാടനം കഴിഞ്ഞ് 10 മാസം; ഒടുവില്‍ ചാവക്കാട് നഗരസഭ മല്‍സ്യമാര്‍ക്കറ്റ്...

ചാവക്കാട്: ഉദ്ഘാടനം കഴിഞ്ഞ് 10 മാസം വരെ അടച്ചിട്ട...

Articles

കാഞ്ഞങ്ങാട് പട്ടണവും പ്രതിസന്ധിയില്‍. പിടിച്ചു...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍... കാഞ്ഞങ്ങാട് പട്ടണം...

കാഞ്ഞങ്ങാട് പട്ടണവും പ്രതിസന്ധിയില്‍. പിടിച്ചു നില്‍ക്കാനാകാതെ വ്യാപാരികള്‍

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍... കാഞ്ഞങ്ങാട് പട്ടണം വികസനക്കുതിപ്പിന്റെ നെറുകിലെങ്കിലും ഏതാനും വ്യാപാര...

വിമോചന സമരമാണോ ലക്ഷ്യം?

1957 ഏപ്രില്‍ അഞ്ച്....

വിമോചന സമരമാണോ ലക്ഷ്യം?

1957 ഏപ്രില്‍ അഞ്ച്. അന്നായിരുന്നു ആദ്യ കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് മന്ത്രി...

ഓര്‍ക്കുന്തോറും ആവേശം: ചെഗ്വേരയേപ്പോലെ ബ്രിട്ടാസ്

രണ്ടു വര്‍ഷം മുമ്പ്,...

ഓര്‍ക്കുന്തോറും ആവേശം: ചെഗ്വേരയേപ്പോലെ ബ്രിട്ടാസ്

രണ്ടു വര്‍ഷം മുമ്പ്, ഒരിക്കല്‍ ബ്രിട്ടോ ഉദുമയില്‍ വന്നു....

ഇനി നാടന്‍ ചിക്കന്‍ സുലഭം;...

ചിക്കന്റെ കാലില്ലാതെ ചോറിറങ്ങാത്തവര്‍ക്ക്...

ഇനി നാടന്‍ ചിക്കന്‍ സുലഭം; പുത്തന്‍ കോഴി ഫാമുമായി സര്‍ക്കാര്‍:...

ചിക്കന്റെ കാലില്ലാതെ ചോറിറങ്ങാത്തവര്‍ക്ക് ഇതാ ഒരു സന്തോഷ വാര്‍ത്ത...

നാടന്‍ കഴിച്ച് നാട് നന്നാക്കാം:...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍... പുതുവര്‍ഷപ്പുലരിയെ വരവേല്‍ക്കാന്‍...

നാടന്‍ കഴിച്ച് നാട് നന്നാക്കാം: ഭക്ഷണപ്പൊതിയുമായി കുടുംബശ്രീ

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍... പുതുവര്‍ഷപ്പുലരിയെ വരവേല്‍ക്കാന്‍ കുടുംബശ്രി പ്രവര്‍ത്തകര്‍ പുതിയ പദ്ധതിയുമായി...

വൃശ്ചികത്തിലെ പ്രത്യേക പച്ചക്കറി ഹോട്ടലുകളില്‍...

നേര്‍ക്കഴ്ച്ചകള്‍... വൃശ്ചികത്തില്‍ കണ്ടുവരാറുള്ള...

വൃശ്ചികത്തിലെ പ്രത്യേക പച്ചക്കറി ഹോട്ടലുകളില്‍ കച്ചവടമില്ല

നേര്‍ക്കഴ്ച്ചകള്‍... വൃശ്ചികത്തില്‍ കണ്ടുവരാറുള്ള ശബരിമല സീസണിലെ കച്ചവടം ഇത്തവണ...