CLOSE
 
 
സര്‍ഗ്ഗവിസ്മയം തീര്‍ത്ത നാഷണല്‍ സര്‍ഗ്ഗലയത്തില്‍ ദുബായ് സോണ്‍ കലാകിരീടം തിരിച്ചുപിടിച്ചു
 
 
 

ഷാര്‍ജ്ജ: ഒഴുകിയെത്തിയ ജനസഹസ്രങ്ങളുടെ മനസ്സില്‍ സര്‍ഗ്ഗവിസ്മയത്തിന്റെ പുതു ഇശലുകള്‍ വിരിയിച്ച എസ് കെ എസ് എസ് എഫ് നാഷണല്‍ സര്‍ഗ്ഗലയത്തില്‍ ഇഞ്ചോടിഞ്ച് പൊരുതി എസ് കെ എസ് എസ് എഫ് ദുബായ് സോണ്‍ കലാകിരീടം തിരിച്ചുപിടിച്ചു

കലയും സാഹിത്യവും മനുഷ്യ മനസ്സുകളില്‍ മാനവികതയുടെ സ്‌നേഹഗീതങ്ങള്‍ രചിക്കുന്നു.സാഹിത്യത്തിന്റെ സൗകുമാര്യത മനുഷ്യത്വത്തിന്റെ നനവുകളില്‍ നിന്നും തെന്നിമാറി സ്വരരാഗ ആഭാസനൃത്ത ചുവടുകളിലേക്കും ഫ്‌ലാഷ്‌മോവ്, മ്യൂസിക്കലി, ടിക്ടോക് തുടങ്ങിയ അതിരുവിട്ട ആഭാസങ്ങളിലേക്കും അടിമപ്പെട്ടുപോയ കെട്ട കാലത്ത് സര്‍ഗ്ഗലയം സമരാഗ്‌നിയായ് ജ്വലിക്കുകയാണ്. പുതുതലമുറയുടെ ഹൃദയാന്തരങ്ങളിലേക്ക് വികല സംഗീതങ്ങളും വാക്കുകളും മഞ്ഞപ്പാട്ടുകളും മാറോലകളും സന്നിവേഷിപ്പിച്ച് മാപ്പിള കലകളെ കോലം കെടുത്തുമ്പോള്‍ ചിതലരിക്കുന്ന മാപ്പിളകലാ സാഹിത്യങ്ങള്‍ക്ക് ധാര്‍മ്മിക വിപ്ലവത്തിന്റെ ശീലുകള്‍ പകര്‍ന്ന് ഉയിത്തെഴുന്നേല്‍പ്പിന്റെ രാജവീഥികള്‍ തീര്‍ക്കുകയാണ് സര്‍ഗ്ഗലയം

ഷാര്‍ജ്ജ-വാദിനശാത്തില്‍ സജ്ജീകരിച്ച 7 വേദികളിലായി യു എ ഇലെ എട്ടു സോണുകളില്‍ നിന്നും എത്തിയ ആയിരത്തോളം മത്സരാര്‍ത്ഥികള്‍ ജൂനിയര്‍, സബ് ജൂനിയര്‍, ജനറല്‍, ഗ്രൂപ്പ് മത്സരങ്ങളിലാണ് മാറ്റുരച്ചത്. ആവേശത്തിന്റെ കൊടുമുടി തീര്‍ത്ത് പോയന്റുകള്‍ മാറിമറിഞ്ഞ് തുടക്കം മുതല്‍ അവസാനം വരെ കാണികളെ ആവേശത്തിന്റെ മുള്‍മുനയില്‍ നിര്‍ത്തിയാണ് ദുബായ് സോണ്‍ കലാകിരീടം തിരിച്ചുപിടിച്ചത്

നൂറ്റി ഇരുപത്തി ഒന്ന് പോയിന്റ് നേടി ദുബൈ ജേതാക്കള്‍ ആയി. നൂറ്റി പതിനെട്ടു പോയിന്റോടെ അബുദാബിയും എണ്‍പത്തി മൂന്ന് പോയിന്റ് നേടി റാസ അല്‍ ഖൈമയും യഥാക്രമം രണ്ടും മൂന്നും സ്ഥാനവും നേടി. സബ് ജൂനിയര്‍ വിഭാഗത്തില്‍ അവാദ് അബ്ദുല്‍ ഖാദര്‍ (ദുബൈ), മുഹമ്മദ് സബീല്‍ പൊന്നമ്പത്ത് (അബു ദാബി) എന്നിവരും ജൂനിയര്‍ വിഭാഗത്തില്‍ മുഹമ്മദ് ആദില്‍ (ഷാര്‍ജ), ജനറല്‍ വിഭാഗത്തില്‍ ഹാമിദ് മുസ്ലിയാര്‍ തടത്തില്‍ (റാസ അല്‍ ഖൈമ), മുഹമ്മദ് റാഫി (അബു ദാബി) സര്‍ഗ്ഗ പ്രതിഭകള്‍ ആയി.

ഗ്രൂപ്പ് ഇനങ്ങളില്‍ നടന്ന മത്സരങ്ങളില്‍ സബ് ജൂനിയര്‍ വിഭാഗത്തില്‍ അബുദാബിയും ജൂനിയര്‍ വിഭാഗത്തില്‍ ഷാര്‍ജയും ജനറല്‍ വിഭാഗത്തില്‍ ദുബെയും ഒന്നാമതെത്തി. എസ് കെ എസ് എസ് എഫ് ദേശീയ കമ്മിറ്റിയുടെ നേതൃത്വത്തില്‍ രണ്ടു വര്‍ഷത്തിലൊരിക്കല്‍ നടക്കുന്ന സര്‍ഗലയം കലാ സാഹിത്യ മേഖലയില്‍ പുതിയ തലമുറയുടെ അടയാളപ്പെടുത്തലുകളും ഉന്നത നിലവാരവുമുള്ള പുതിയ പ്രതീക്ഷികളുമാണെന്നും വിധികര്‍ത്താക്കള്‍ വിലയിരുത്തി.

രാത്രി നടന്ന സമാപന സമ്മേളനം കാളാവ് സൈതലവി മുസ്ലിയാര്‍ ഉത്ഘാടനം ചെയ്തു. അബ്ദുള്ള ചേലേരി അധ്യക്ഷത വഹിച്ചു. ഡോ: അബ്ദുല്‍ റഹ്മാന്‍ മൗലവി ഒളവട്ടൂര്‍ ഓവറോള്‍ പ്രഖ്യാപനം നടത്തി. ജമാല്‍ നെസ്റ്റോ വിജയികള്‍ക്ക്
ട്രോഫി നല്‍കി. ഷാഹുല്‍ ഹമീദ് മാസ്റ്റര്‍ മേല്‍മുറി അനുമോദന പ്രഭാഷണം നടത്തി.

ഇപി ജോണ്‍സണ്‍, അബ്ദുള്ള മല്ലിച്ചേരി, അബ്ദുല്‍ സലാം ബാഖവി, അഷ്റഫ് കോക്കൂര്‍, അഡ്വ. വൈ എ റഹീം, ഇബ്രാഹിം എളേറ്റില്‍, അന്‍വര്‍ നഹ, പി കെ മൊയ്തീന്‍ ഹാജി, കെ എം കുട്ടി ഫൈസി അച്ചൂര്‍, സഹദ് ഫൈസി, ഇബ്രാഹിം മുറിച്ചാണ്ടി, അബ്ദുള്ള ചേലേരി, സുലൈമാന്‍ ഹാജി, ഷിയാസ് സുല്‍ത്താന്‍, അലവി കുട്ടി ഫൈസി, അബ്ദുള്ള നദ് വി, അബ്ദുല്‍ കരീം ഹാജി ഫാത്തിമ ഗ്രൂപ്പ്, അബ്ദുള്ള താണിശ്ശേരി, അബ്ദുള്ള ചിറക്കല്‍, ബീരാന്‍ ബാഖവി, ഹസൈനാര്‍ ഹാജി, പി കെ അബ്ദുല്‍ ഹമീദ്, സയ്യിദ് അബ്ദുല്‍ റഹ്മാന്‍ തങ്ങള്‍, ജമാല്‍ ബൈത്താന്‍സ്, ടി സുലൈമാന്‍ യൂനിക്യു, വിനോദ് നമ്പ്യാര്‍ യു എ ഇ എക്‌സ്‌ചേഞ്ച്, ഷാഫി അബ്ദുള്ള ടെലിഫോണി, നാസര്‍ മാണിക്കോത്ത് ഗോള്‍ഡന്‍ ഗ്രൂപ്പ്, ഷമീര്‍ ബാബു നെല്ലറ, ഹമീദ് ബാബു മദീന ഗ്രൂപ്പ്, പി എ ശംസുദ്ധീന്‍ അല്‍ ഷംസ് ഗ്രൂപ്പ്, മുത്തു ഹാജി, സൂപ്പി ഹാജി, മുസ്തഫ മുട്ടുങ്ങല്‍, അന്‍സാര്‍ കൊയിലാണ്ടി, സൂപ്പി പാതിരപ്പറ്റ, അബൂബക്കര്‍ കുന്നത്ത്, നസീര്‍ ഫുജൈറ, എന്നിവര്‍ സംസാരിച്ചു. സയ്യിദ് ഷുഹൈബ് തങ്ങള്‍ സ്വാഗതവും അബ്ദുല്‍ ഹകീം ടി പി കെ നന്ദിയും പറഞ്ഞു.

മന്‍സൂര്‍ മൂപ്പന്‍, ഖലീല്‍ റഹ്മാന്‍ കാഷിഫി, ഹുസൈന്‍ ദാരിമി, റസാഖ് വളാഞ്ചേരി, മൊയ്തു സി സി, ഡോ. ഹാരിസ് ഹുദവി, റഷീദ് ബാഖവി, ടി കെ സി അബ്ദുല്‍ ഖാദര്‍ ഹാജി,അബ്ദുല്‍ ഖാദര്‍ ഒളവട്ടൂര്‍, അഷ്റഫ് ഹാജി വാരം, സലീം നാട്ടിക, ഫൈസല്‍ കരീം, ശറഫുദ്ധീന്‍ ഹുദവി, ഹൈദര്‍ ഹുദവി, അഡ്വ: ശറഫുദ്ധീന്‍, നുഹ്മാന്‍ തിരൂര്‍, അഫ്‌സല്‍ ഫുജൈറ, മുസ്തഫ മൗലവി ഞാങ്ങാട്ടിരി, ജംഷാദ് ഹുദവി, അഷ്റഫ് ദേശമംഗലം, ഫൈസല്‍ പയ്യനാട്, അബ്ദുല്‍ ഖാദര്‍ ഫൈസി, ശാഹുല്‍ ഹമീദ് ചെമ്പരിക്ക, ശാക്കിര്‍ ഫറോക്ക്, ഇസ്മായില്‍ കൈപമംഗലം, സുഹൈല്‍ വലിയ, ഒ. കെ. ഇബ്രാഹിം, ശംസുദ്ധീന്‍ കൈപുറം, സുലൈമാന്‍ ബാവ, അക്ബര്‍ ചെറുമുക്ക്, ഇസ്മായില്‍ ദാര്‍ അല്‍ മന്തി , ഉമര്‍ കൊയിനോത്ത്, ആബിദ് യമാനി, അബ്ദുല്‍ സലാം മൗലവി കണ്ണൂര്‍, അബ്ദുല്‍ ഹമീദ് കൈപമംഗലം, എം പി കെ പള്ളങ്കോട്, അഫ്‌സല്‍ കോഴിക്കോട്, ഹാഷിം വയനാട്, മുഹമ്മദ് അലി, ഷാ മുക്കൂട് തുടങ്ങിയവര്‍ സര്‍ഗ്ഗലയത്തിനു നേതൃത്വം നല്‍കി.

ദുബായ് സോണിന് കിരീടം ലഭിക്കാന്‍ പ്രയത്‌നിച്ച സര്‍ഗ്ഗപ്രതിഭകളെ ദുബായ് എസ് കെ എസ് എസ് എഫ് സംസ്ഥാന കമ്മിറ്റി അഭിനന്ദിച്ചു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

 
 
Relateds News

യുഎഇയില്‍ ശക്തമായ മഴയ്ക്കും കാറ്റിനും സാധ്യത; ജാഗ്രത...

യുഎഇയില്‍ ശക്തമായ മഴയ്ക്കും കാറ്റിനും...

ദുബായ്: യുഎഇയില്‍ വിവിധയിടങ്ങളില്‍ കനത്ത മഴയെതുടര്‍ന്ന് സ്‌കൂളുകള്‍ക്ക് അവധി. മോശം...

യു എ ഇ ആസ്ഥാനമായുള്ള അല്‍ ഫാറൂഖ്...

യു എ ഇ ആസ്ഥാനമായുള്ള...

യു എ ഇ ആസ്ഥാനമായുള്ള അല്‍ ഫാറൂഖ് ഗ്രൂപ്പിന്റെ പ്രവര്‍ത്തനം...

കുവൈത്തിലെ കാസര്‍ഗോഡ് അസോസിയേഷന്റെ പതിനഞ്ചാമത് വാര്‍ഷിക സമ്മേളനം...

കുവൈത്തിലെ കാസര്‍ഗോഡ് അസോസിയേഷന്റെ പതിനഞ്ചാമത്...

കുവൈത്തിലെ കാസര്‍ഗോഡ് ജില്ലാക്കരുടെ പൊതുവേദിയായ കാസര്‍ഗോഡ് അസോസിയേഷന്റെ പതിനഞ്ചാമത് വാര്‍ഷിക...

ലഹരി മുക്ത തളങ്കരയ്ക്ക് വേണ്ടി ഐക്യപ്പെടണം: അബുദാബി...

ലഹരി മുക്ത തളങ്കരയ്ക്ക് വേണ്ടി...

അബുദാബി: യുവതലമുറയെ നശിപ്പികുന്ന ലഹരി മാഫിയക്കെതിരെ ഐക്യപെട്ട് ലഹരി മുക്ത...

കബഡി ലൈവ് 24 നവ മാധ്യമ കൂട്ടായ്മ...

കബഡി ലൈവ് 24 നവ...

ദുബൈ : ഉത്തര മലബാറിലെ പ്രമുഖ കബഡി ടീമുകളെ ഉള്‍പ്പെടുത്തി...

Recent Posts

60-ാം കേരള സ്‌കൂള്‍ കലോത്സവം:...

കാസറഗോഡ് : കലോത്സവ...

60-ാം കേരള സ്‌കൂള്‍ കലോത്സവം: ഔദ്യോഗിക പ്രചരണ വീഡിയോ പ്രകാശനം...

കാസറഗോഡ് : കലോത്സവ പ്രചരണാര്‍ത്ഥം പബ്ലിസിറ്റി കമ്മിറ്റി പുറത്തിറക്കുന്ന...

ചെറു പനത്തടി സെന്റ് മേരിസ്...

രാജപുരം:ചെറു പനത്തടി സെന്റ്...

ചെറു പനത്തടി സെന്റ് മേരിസ് ഇംഗ്ലിഷ് മീഡിയം സ്‌കൂളില്‍ 'പോളി...

രാജപുരം:ചെറു പനത്തടി സെന്റ് മേരിസ് ഇംഗ്ലിഷ് മീഡിയം സ്‌കൂളില്‍...

ഇസ്‌റോയില്‍ നിന്ന് വിരമിച്ച ശാസ്ത്രജ്ഞന്‍...

ഇന്ത്യന്‍ ബഹിരാകാശ ഗവേഷണകേന്ദ്രമായ...

ഇസ്‌റോയില്‍ നിന്ന് വിരമിച്ച ശാസ്ത്രജ്ഞന്‍ അതിയാമ്പൂര്‍ സുബ്രഹ്മണ്യസ്വാമി ക്ഷേത്രത്തില്‍ ഭജന...

ഇന്ത്യന്‍ ബഹിരാകാശ ഗവേഷണകേന്ദ്രമായ ഇസ്‌റോയില്‍ നിന്ന് വിരമിച്ച ശാസ്ത്രജ്ഞന്‍...

മലാംകുന്ന് ഗവണ്‍മെന്റ് ഫിഷറീസ് ഹയര്‍...

മലാംകുന്ന്: മലാംകുന്ന് ഗവണ്‍മെന്റ് ഫിഷറീസ്...

മലാംകുന്ന് ഗവണ്‍മെന്റ് ഫിഷറീസ് ഹയര്‍ സെക്കന്ററി സ്‌കൂള്‍ പൂര്‍വ്വ വിദ്യാര്‍ത്ഥി...

മലാംകുന്ന്: മലാംകുന്ന് ഗവണ്‍മെന്റ് ഫിഷറീസ് ഹയര്‍ സെക്കന്ററി സ്‌കൂള്‍ പൂര്‍വ്വ...

അതിഞ്ഞാലില്‍ പ്രമേഹദിന ബോധവത്കരണ റാലിയും...

കാഞ്ഞങ്ങാട്: അജാനൂര്‍ പ്രാഥമിക...

അതിഞ്ഞാലില്‍ പ്രമേഹദിന ബോധവത്കരണ റാലിയും സൗജന്യ പരിശോധനയും 14ന്

കാഞ്ഞങ്ങാട്: അജാനൂര്‍ പ്രാഥമിക ആരോഗ്യ കേന്ദ്രവും ബേക്കല്‍ ഫോര്‍ട്ട്...

Articles

വ്യാജമരുന്നുകള്‍ വ്യാപകം: തുടര്‍ന്നും,കര്‍ശനമായ പരിശോധനയെന്ന്...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... രോഗശമനത്തേക്കാള്‍ കൂടുതലായി...

വ്യാജമരുന്നുകള്‍ വ്യാപകം: തുടര്‍ന്നും,കര്‍ശനമായ പരിശോധനയെന്ന് ജില്ലാ ഡ്രഗ് ഇന്‍സ്പെക്റ്റര്‍

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... രോഗശമനത്തേക്കാള്‍ കൂടുതലായി പുതിയ രോഗത്തെ ക്ഷണിച്ചു വരുത്തുകയാണ്...

കര്‍ഷകനെ കാക്കാന്‍ ഒരു രാഷ്ട്രീയവും...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍... ഉദുമാ സഹകരണ...

കര്‍ഷകനെ കാക്കാന്‍ ഒരു രാഷ്ട്രീയവും മുന്നോട്ടു വരുന്നില്ല

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍... ഉദുമാ സഹകരണ കാര്‍ഷിക ബാങ്ക് കര്‍ഷകര്‍ക്കിടയില്‍ മാതൃക...

പോലീസുകാരും പിന്നെ ലൈന്‍മാന്മാരും നന്മയുള്ള...

നമ്മുടെ നാടിന്റെ സേവകരായി...

പോലീസുകാരും പിന്നെ ലൈന്‍മാന്മാരും നന്മയുള്ള സേവകരാണ് മുഹമ്മദലി നെല്ലിക്കുന്ന്  എഴുതുന്നു

നമ്മുടെ നാടിന്റെ സേവകരായി ജോലി ചെയ്യുന്നവരാണ് പോലീസുകാരും പിന്നെ...

ഇന്ത്യന്‍ വിപ്ലവത്തിന്റെ നൂറാംപിറന്നാള്‍: കേരളത്തിലെ...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... ആ വന്‍മരത്തിനു...

ഇന്ത്യന്‍ വിപ്ലവത്തിന്റെ നൂറാംപിറന്നാള്‍: കേരളത്തിലെ കമ്മ്യൂണിസം പിറന്നത് താഷ്‌കണ്ടില്‍

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... ആ വന്‍മരത്തിനു ഇത് നൂറുവയസ്. കേരളത്തിലും, ബംഗാളിലും,...

ദേവഭൂമിയിലെ പട്ടാഭിഷേകങ്ങള്‍

കാലം തേരോടിച്ചു പോയ...

ദേവഭൂമിയിലെ പട്ടാഭിഷേകങ്ങള്‍

കാലം തേരോടിച്ചു പോയ വഴികളില്‍ പട്ടാഭിഷേകത്തിന്റെ ആരവങ്ങള്‍ അലയടിക്കുന്നു....

കൊലയാളി ജോളിക്കു മുന്‍ഗാമി സൈനേഡ്...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... (എ.എ .ഡി.എം.കെ നേതാവ്...

കൊലയാളി ജോളിക്കു മുന്‍ഗാമി സൈനേഡ് മല്ലിക: പിണറായി സൗമ്യയേയും കടത്തിവെട്ടി...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... (എ.എ .ഡി.എം.കെ നേതാവ് വി.കെ ശശികല തടവനുഭവിക്കാന്‍ അഗ്രഹാര...

error: Content is protected !!