CLOSE
 
 
സര്‍ഗ്ഗവിസ്മയം തീര്‍ത്ത നാഷണല്‍ സര്‍ഗ്ഗലയത്തില്‍ ദുബായ് സോണ്‍ കലാകിരീടം തിരിച്ചുപിടിച്ചു
 
 
 

ഷാര്‍ജ്ജ: ഒഴുകിയെത്തിയ ജനസഹസ്രങ്ങളുടെ മനസ്സില്‍ സര്‍ഗ്ഗവിസ്മയത്തിന്റെ പുതു ഇശലുകള്‍ വിരിയിച്ച എസ് കെ എസ് എസ് എഫ് നാഷണല്‍ സര്‍ഗ്ഗലയത്തില്‍ ഇഞ്ചോടിഞ്ച് പൊരുതി എസ് കെ എസ് എസ് എഫ് ദുബായ് സോണ്‍ കലാകിരീടം തിരിച്ചുപിടിച്ചു

കലയും സാഹിത്യവും മനുഷ്യ മനസ്സുകളില്‍ മാനവികതയുടെ സ്‌നേഹഗീതങ്ങള്‍ രചിക്കുന്നു.സാഹിത്യത്തിന്റെ സൗകുമാര്യത മനുഷ്യത്വത്തിന്റെ നനവുകളില്‍ നിന്നും തെന്നിമാറി സ്വരരാഗ ആഭാസനൃത്ത ചുവടുകളിലേക്കും ഫ്‌ലാഷ്‌മോവ്, മ്യൂസിക്കലി, ടിക്ടോക് തുടങ്ങിയ അതിരുവിട്ട ആഭാസങ്ങളിലേക്കും അടിമപ്പെട്ടുപോയ കെട്ട കാലത്ത് സര്‍ഗ്ഗലയം സമരാഗ്‌നിയായ് ജ്വലിക്കുകയാണ്. പുതുതലമുറയുടെ ഹൃദയാന്തരങ്ങളിലേക്ക് വികല സംഗീതങ്ങളും വാക്കുകളും മഞ്ഞപ്പാട്ടുകളും മാറോലകളും സന്നിവേഷിപ്പിച്ച് മാപ്പിള കലകളെ കോലം കെടുത്തുമ്പോള്‍ ചിതലരിക്കുന്ന മാപ്പിളകലാ സാഹിത്യങ്ങള്‍ക്ക് ധാര്‍മ്മിക വിപ്ലവത്തിന്റെ ശീലുകള്‍ പകര്‍ന്ന് ഉയിത്തെഴുന്നേല്‍പ്പിന്റെ രാജവീഥികള്‍ തീര്‍ക്കുകയാണ് സര്‍ഗ്ഗലയം

ഷാര്‍ജ്ജ-വാദിനശാത്തില്‍ സജ്ജീകരിച്ച 7 വേദികളിലായി യു എ ഇലെ എട്ടു സോണുകളില്‍ നിന്നും എത്തിയ ആയിരത്തോളം മത്സരാര്‍ത്ഥികള്‍ ജൂനിയര്‍, സബ് ജൂനിയര്‍, ജനറല്‍, ഗ്രൂപ്പ് മത്സരങ്ങളിലാണ് മാറ്റുരച്ചത്. ആവേശത്തിന്റെ കൊടുമുടി തീര്‍ത്ത് പോയന്റുകള്‍ മാറിമറിഞ്ഞ് തുടക്കം മുതല്‍ അവസാനം വരെ കാണികളെ ആവേശത്തിന്റെ മുള്‍മുനയില്‍ നിര്‍ത്തിയാണ് ദുബായ് സോണ്‍ കലാകിരീടം തിരിച്ചുപിടിച്ചത്

നൂറ്റി ഇരുപത്തി ഒന്ന് പോയിന്റ് നേടി ദുബൈ ജേതാക്കള്‍ ആയി. നൂറ്റി പതിനെട്ടു പോയിന്റോടെ അബുദാബിയും എണ്‍പത്തി മൂന്ന് പോയിന്റ് നേടി റാസ അല്‍ ഖൈമയും യഥാക്രമം രണ്ടും മൂന്നും സ്ഥാനവും നേടി. സബ് ജൂനിയര്‍ വിഭാഗത്തില്‍ അവാദ് അബ്ദുല്‍ ഖാദര്‍ (ദുബൈ), മുഹമ്മദ് സബീല്‍ പൊന്നമ്പത്ത് (അബു ദാബി) എന്നിവരും ജൂനിയര്‍ വിഭാഗത്തില്‍ മുഹമ്മദ് ആദില്‍ (ഷാര്‍ജ), ജനറല്‍ വിഭാഗത്തില്‍ ഹാമിദ് മുസ്ലിയാര്‍ തടത്തില്‍ (റാസ അല്‍ ഖൈമ), മുഹമ്മദ് റാഫി (അബു ദാബി) സര്‍ഗ്ഗ പ്രതിഭകള്‍ ആയി.

ഗ്രൂപ്പ് ഇനങ്ങളില്‍ നടന്ന മത്സരങ്ങളില്‍ സബ് ജൂനിയര്‍ വിഭാഗത്തില്‍ അബുദാബിയും ജൂനിയര്‍ വിഭാഗത്തില്‍ ഷാര്‍ജയും ജനറല്‍ വിഭാഗത്തില്‍ ദുബെയും ഒന്നാമതെത്തി. എസ് കെ എസ് എസ് എഫ് ദേശീയ കമ്മിറ്റിയുടെ നേതൃത്വത്തില്‍ രണ്ടു വര്‍ഷത്തിലൊരിക്കല്‍ നടക്കുന്ന സര്‍ഗലയം കലാ സാഹിത്യ മേഖലയില്‍ പുതിയ തലമുറയുടെ അടയാളപ്പെടുത്തലുകളും ഉന്നത നിലവാരവുമുള്ള പുതിയ പ്രതീക്ഷികളുമാണെന്നും വിധികര്‍ത്താക്കള്‍ വിലയിരുത്തി.

രാത്രി നടന്ന സമാപന സമ്മേളനം കാളാവ് സൈതലവി മുസ്ലിയാര്‍ ഉത്ഘാടനം ചെയ്തു. അബ്ദുള്ള ചേലേരി അധ്യക്ഷത വഹിച്ചു. ഡോ: അബ്ദുല്‍ റഹ്മാന്‍ മൗലവി ഒളവട്ടൂര്‍ ഓവറോള്‍ പ്രഖ്യാപനം നടത്തി. ജമാല്‍ നെസ്റ്റോ വിജയികള്‍ക്ക്
ട്രോഫി നല്‍കി. ഷാഹുല്‍ ഹമീദ് മാസ്റ്റര്‍ മേല്‍മുറി അനുമോദന പ്രഭാഷണം നടത്തി.

ഇപി ജോണ്‍സണ്‍, അബ്ദുള്ള മല്ലിച്ചേരി, അബ്ദുല്‍ സലാം ബാഖവി, അഷ്റഫ് കോക്കൂര്‍, അഡ്വ. വൈ എ റഹീം, ഇബ്രാഹിം എളേറ്റില്‍, അന്‍വര്‍ നഹ, പി കെ മൊയ്തീന്‍ ഹാജി, കെ എം കുട്ടി ഫൈസി അച്ചൂര്‍, സഹദ് ഫൈസി, ഇബ്രാഹിം മുറിച്ചാണ്ടി, അബ്ദുള്ള ചേലേരി, സുലൈമാന്‍ ഹാജി, ഷിയാസ് സുല്‍ത്താന്‍, അലവി കുട്ടി ഫൈസി, അബ്ദുള്ള നദ് വി, അബ്ദുല്‍ കരീം ഹാജി ഫാത്തിമ ഗ്രൂപ്പ്, അബ്ദുള്ള താണിശ്ശേരി, അബ്ദുള്ള ചിറക്കല്‍, ബീരാന്‍ ബാഖവി, ഹസൈനാര്‍ ഹാജി, പി കെ അബ്ദുല്‍ ഹമീദ്, സയ്യിദ് അബ്ദുല്‍ റഹ്മാന്‍ തങ്ങള്‍, ജമാല്‍ ബൈത്താന്‍സ്, ടി സുലൈമാന്‍ യൂനിക്യു, വിനോദ് നമ്പ്യാര്‍ യു എ ഇ എക്‌സ്‌ചേഞ്ച്, ഷാഫി അബ്ദുള്ള ടെലിഫോണി, നാസര്‍ മാണിക്കോത്ത് ഗോള്‍ഡന്‍ ഗ്രൂപ്പ്, ഷമീര്‍ ബാബു നെല്ലറ, ഹമീദ് ബാബു മദീന ഗ്രൂപ്പ്, പി എ ശംസുദ്ധീന്‍ അല്‍ ഷംസ് ഗ്രൂപ്പ്, മുത്തു ഹാജി, സൂപ്പി ഹാജി, മുസ്തഫ മുട്ടുങ്ങല്‍, അന്‍സാര്‍ കൊയിലാണ്ടി, സൂപ്പി പാതിരപ്പറ്റ, അബൂബക്കര്‍ കുന്നത്ത്, നസീര്‍ ഫുജൈറ, എന്നിവര്‍ സംസാരിച്ചു. സയ്യിദ് ഷുഹൈബ് തങ്ങള്‍ സ്വാഗതവും അബ്ദുല്‍ ഹകീം ടി പി കെ നന്ദിയും പറഞ്ഞു.

മന്‍സൂര്‍ മൂപ്പന്‍, ഖലീല്‍ റഹ്മാന്‍ കാഷിഫി, ഹുസൈന്‍ ദാരിമി, റസാഖ് വളാഞ്ചേരി, മൊയ്തു സി സി, ഡോ. ഹാരിസ് ഹുദവി, റഷീദ് ബാഖവി, ടി കെ സി അബ്ദുല്‍ ഖാദര്‍ ഹാജി,അബ്ദുല്‍ ഖാദര്‍ ഒളവട്ടൂര്‍, അഷ്റഫ് ഹാജി വാരം, സലീം നാട്ടിക, ഫൈസല്‍ കരീം, ശറഫുദ്ധീന്‍ ഹുദവി, ഹൈദര്‍ ഹുദവി, അഡ്വ: ശറഫുദ്ധീന്‍, നുഹ്മാന്‍ തിരൂര്‍, അഫ്‌സല്‍ ഫുജൈറ, മുസ്തഫ മൗലവി ഞാങ്ങാട്ടിരി, ജംഷാദ് ഹുദവി, അഷ്റഫ് ദേശമംഗലം, ഫൈസല്‍ പയ്യനാട്, അബ്ദുല്‍ ഖാദര്‍ ഫൈസി, ശാഹുല്‍ ഹമീദ് ചെമ്പരിക്ക, ശാക്കിര്‍ ഫറോക്ക്, ഇസ്മായില്‍ കൈപമംഗലം, സുഹൈല്‍ വലിയ, ഒ. കെ. ഇബ്രാഹിം, ശംസുദ്ധീന്‍ കൈപുറം, സുലൈമാന്‍ ബാവ, അക്ബര്‍ ചെറുമുക്ക്, ഇസ്മായില്‍ ദാര്‍ അല്‍ മന്തി , ഉമര്‍ കൊയിനോത്ത്, ആബിദ് യമാനി, അബ്ദുല്‍ സലാം മൗലവി കണ്ണൂര്‍, അബ്ദുല്‍ ഹമീദ് കൈപമംഗലം, എം പി കെ പള്ളങ്കോട്, അഫ്‌സല്‍ കോഴിക്കോട്, ഹാഷിം വയനാട്, മുഹമ്മദ് അലി, ഷാ മുക്കൂട് തുടങ്ങിയവര്‍ സര്‍ഗ്ഗലയത്തിനു നേതൃത്വം നല്‍കി.

ദുബായ് സോണിന് കിരീടം ലഭിക്കാന്‍ പ്രയത്‌നിച്ച സര്‍ഗ്ഗപ്രതിഭകളെ ദുബായ് എസ് കെ എസ് എസ് എഫ് സംസ്ഥാന കമ്മിറ്റി അഭിനന്ദിച്ചു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

 
 
Relateds News

കൊലപാതകക്കേസ്; സൗദിയില്‍ രണ്ട് ഇന്ത്യക്കാരെ തൂക്കിലേറ്റി

കൊലപാതകക്കേസ്; സൗദിയില്‍ രണ്ട് ഇന്ത്യക്കാരെ...

റിയാദ്: സൗദിയില്‍ കൊലപാതകക്കേസില്‍ ശിക്ഷവിധിച്ച രണ്ട് ഇന്ത്യക്കാരെ തൂക്കിലേറ്റി. ഹോഷിയാപുര്‍...

ദുബായ് വിമാനത്താവളത്തിന്റെ റണ്‍വേ 45 ദിവസം അടച്ചിടും;...

ദുബായ് വിമാനത്താവളത്തിന്റെ റണ്‍വേ 45...

ദുബായ്: നവീകരണ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്കായി ദുബായ് അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തിന്റെ റണ്‍വേയുടെ ഒരുഭാഗം...

കെ എം സി സി ഹെല്‍ത്തി ഫ്രൈഡേ...

കെ എം സി സി...

ദുബായ്: ദുബായ് കെ എം സി സി കാസറഗോഡ് മണ്ഡലം...

കെ.എം മാണിയെ കെ.എം സി സി നേതാക്കള്‍...

കെ.എം മാണിയെ കെ.എം സി...

ദുബൈ : ജനാധിപത്യ കേരളത്തിന്റെ ഉജ്വല പോരാളിയായിരുന്നു കേരളാ കോണ്‍ഗ്രസ്...

രാജ്മോഹന്‍ ഉണ്ണിത്താന്റെ തെരെഞ്ഞെടുപ്പ് വിജയത്തിന് കെ എം...

രാജ്മോഹന്‍ ഉണ്ണിത്താന്റെ തെരെഞ്ഞെടുപ്പ് വിജയത്തിന്...

ദുബൈ: കാസര്‍ഗോഡ് ലോകസഭാ മണ്ഡലം യു.ഡി.എഫ്.സ്ഥാനാര്‍ഥി രാജ് മോഹന്‍ ഉണ്ണിത്താന്റെ...

Recent Posts

അനുമോദനം ചൂടി രഞ്ജിനയും നിഥിന്‍രാജും;...

കാസര്‍കോട്: സിവില്‍ സര്‍വ്വീസ്...

അനുമോദനം ചൂടി രഞ്ജിനയും നിഥിന്‍രാജും; കാസര്‍കോടിന് അഭിമാനം

കാസര്‍കോട്: സിവില്‍ സര്‍വ്വീസ് പരീക്ഷയില്‍ റാങ്കില്‍ മുത്തമിട്ട കാസര്‍കോടിന്റെ...

ആവേശം ചോരാതെ അവസാന നാളിലും

കാസര്‍കോട് : കാസര്‍കോട്...

ആവേശം ചോരാതെ അവസാന നാളിലും

കാസര്‍കോട് : കാസര്‍കോട് പാര്‍ലമെന്റ് മണ്ഡലം എല്‍ഡിഎഫ് സ്ഥാനാര്‍ഥി...

നീലേശ്വരം എന്‍ എച്ച്-അഴിത്തല റോഡിലെ...

നീലേശ്വരം : നീലേശ്വരം...

നീലേശ്വരം എന്‍ എച്ച്-അഴിത്തല റോഡിലെ ഗതാഗതം നിരോധിച്ചു

നീലേശ്വരം : നീലേശ്വരം എന്‍ എച്ച്-അഴിത്തല റോഡിന്റെ പുനരുദ്ധാരണ...

വിദ്യാര്‍ത്ഥികളുടെ വോട്ടവകാശം ഉറപ്പാക്കണം

കാസര്‍കോട് : ജില്ലയിലെ...

വിദ്യാര്‍ത്ഥികളുടെ വോട്ടവകാശം ഉറപ്പാക്കണം

കാസര്‍കോട് : ജില്ലയിലെ വിവിധ കോളേജുകളില്‍ ക്യാമ്പുകള്‍ ഉള്‍പ്പടെ...

നാളെ വൈദ്യുതി മുടങ്ങും

കാഞ്ഞങ്ങാട് : കാഞ്ഞങ്ങാട്...

നാളെ വൈദ്യുതി മുടങ്ങും

കാഞ്ഞങ്ങാട് : കാഞ്ഞങ്ങാട് ഇലക്ട്രിക്കല്‍ സെക്ഷന്റെ പരിധിയിലുള്ള 11...

വിവിപാറ്റ്: സാമൂഹിക മാധ്യമങ്ങളിലേത് തെറ്റായ...

കാസര്‍കോട് : വിവിപാറ്റ്...

വിവിപാറ്റ്: സാമൂഹിക മാധ്യമങ്ങളിലേത് തെറ്റായ പ്രചാരണം: ജില്ലാ കളക്ടര്‍ ഡോ...

കാസര്‍കോട് : വിവിപാറ്റ് സംബന്ധിച്ച് സാമൂഹിക മാധ്യമങ്ങളില്‍ വരുന്നത്...

Articles

എ.കെ.ജി മുതല്‍ സതീഷ് ചന്ദ്രന്‍...

    രണ്ടാം...

എ.കെ.ജി മുതല്‍ സതീഷ് ചന്ദ്രന്‍ വരെ... നെഹ്റു പയ്യന്നൂരില്‍ വന്നാല്‍...

    രണ്ടാം ലോകസഭയിലേക്ക് കഷ്ടിച്ചു രക്ഷപ്പെട്ട എ.കെ.ജിയോട്...

എ.കെ.ജി മുതല്‍ സതീഷ് ചന്ദ്രന്‍...

  രണ്ടാമത് ലോകസഭാ...

എ.കെ.ജി മുതല്‍ സതീഷ് ചന്ദ്രന്‍ വരെ : എ.കെ.ജി അന്ന്...

  രണ്ടാമത് ലോകസഭാ തെരെഞ്ഞെടുപ്പിനോടൊപ്പമായിരുന്നു കേരള നിയമസഭയിലേക്കുള്ള കന്നി...

കാസര്‍കോട് മണ്ഡലം: എ.കെ.ജി മുതല്‍...

  ഒന്നാം ലോകസഭ...

കാസര്‍കോട് മണ്ഡലം: എ.കെ.ജി മുതല്‍ സതീഷ് ചന്ദ്രന്‍ വരെ

  ഒന്നാം ലോകസഭ പിറക്കുമ്പോള്‍ കാസര്‍കോട് ജില്ല പോട്ടെ,...

തിരഞ്ഞെടുപ്പും, ചുവന്ന ജുബ അസംബ്ലിയില്‍...

  തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ജാഥകളും,...

തിരഞ്ഞെടുപ്പും, ചുവന്ന ജുബ അസംബ്ലിയില്‍ എത്തിയ കഥയും

  തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ജാഥകളും, മുദ്രാവാക്യങ്ങളും ആദ്യമായ് ഞാന്‍ കാണുന്നതും...

ദേശീയ ചലച്ചിത്ര അവാര്‍ഡ് ജേതാവ്...

  വിദ്യാര്‍ത്ഥികളെ ഇതിലെ...

ദേശീയ ചലച്ചിത്ര അവാര്‍ഡ് ജേതാവ് ബാലതാരം സത്യജിത്

  വിദ്യാര്‍ത്ഥികളെ ഇതിലെ ഇതിലെ (ജോണ്‍ അബ്രഹാമിന്റെ )...