CLOSE
 
 
വിവാദക്കുരുക്കില്‍ മമ്മൂട്ടിയുടെ ബ്രഹ്മാണ്ഡചിത്രം മാമാങ്കം നടനും സംവിധായകനുമൊക്കെ നിര്‍മ്മാതാവിന്റെ ചാവേറുകളായി മാറുമ്പോള്‍ മൗനം നടിച്ച് ഫെഫ്ക
 
 
 
  • 1.4K
    Shares

പ്രമേയം കൊണ്ടും മുതല്‍മുടക്കു കൊണ്ടും മലയാളത്തിലെ ‘ചലച്ചിത്രമാമാങ്ക’മായി മാറുമെന്ന് കൊട്ടിഘോഷിച്ച് ആരംഭിച്ച മമ്മൂട്ടിയുടെ ബ്രഹ്മാണ്ഡചിത്രമായ മാമാങ്കം വിവാദക്കുരുക്കില്‍. മാമാങ്കമെന്ന സിനിമയ്ക്കായി പതിനഞ്ചു വര്‍ഷത്തോളം ഗവേഷണം നടത്തി തിരക്കഥ തയ്യാറാക്കി സംവിധാനവും നിര്‍വഹിച്ച സജീവ്പിള്ളയെ ചിത്രീകരണം മൂന്നാമത്തെ ഷെഡ്യൂളിലെത്തുമ്പോഴേക്കും നിര്‍മ്മാതാവ് ഇടപെട്ട് ഒഴിവാക്കാന്‍ നീക്കം നടത്തുന്നതായി സൂചന ലഭിച്ചു. ഫെഫ്ക തുടങ്ങി സിനിമാ മേഖലയിലെ സംഘടനകളെല്ലാം മലയാള സിനിമയിലെ വന്‍ മുതല്‍മുടക്കുള്ള സിനിമയില്‍ നടന്ന ഏറ്റവും വലിയ മനുഷ്യാവകാശ ധ്വംസനങ്ങളെ കണ്ടില്ലെന്നു നടിക്കുകയാണ്.

കോടികളുടെ പിന്‍ബലത്തില്‍ സിനിമയില്‍ അധീശത്വം സ്ഥാപിക്കുന്ന പുത്തന്‍നിര്‍മ്മാതാക്കളുടെ മുന്നില്‍ സിനിമാ സംഘടനകള്‍ ഓഛാനിച്ചു നില്‍ക്കുന്ന അവസ്ഥയാണ് മാമാങ്കത്തിലുണ്ടായിരിക്കുന്നത്. ക്യൂന്‍ എന്ന ആദ്യ ചിത്രത്തിലൂടെ തന്നെ ശ്രദ്ധ നേടിയ ധ്രുവന്‍ എന്ന യുവതാരം മാമാങ്കത്തില്‍ അഭിനയിക്കുന്നതിന് നടത്തിയ മേക്ക് ഓവര്‍ സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ വൈറലായതാണ്. മാസങ്ങളോളം അത്യധ്വാനം ചെയ്തും കളരി പഠിച്ചുമൊക്കെയായിരുന്നു ധ്രുവന്‍ തന്റെ ശരീരം യോദ്ധാക്കളുടേതിന് സമാനമായി ഒരുക്കിയെടുത്തത്. ചിത്രീകരണം പാതിവഴി പിന്നിട്ടപ്പോള്‍ ഒഴിവാക്കപ്പെടുന്നവരിലൊരാള്‍ ധ്രുവനാണെന്ന് സൂചനയുണ്ട്.

സജീവ് പിള്ളയെന്ന നവാഗതസംവിധായകന്‍ പതിനഞ്ചു വര്‍ഷത്തോളം ഗവേഷണം നടത്തി പൂര്‍ത്തിയാക്കി നല്‍കിയ തിരക്കഥ വായിച്ചാണ് നിര്‍മ്മാതാവായ വേണു കുന്നപള്ളി എന്ന പ്രവാസി വ്യവസായി 40 കോടിയോളം രൂപ മുതല്‍മുടക്കാന്‍ തീരുമാനിച്ചത്. 46 വര്‍ഷത്തെ സിനിമാജീവിതത്തിനിടയില്‍ തനിക്ക് ലഭിക്കുന്ന ഏറ്റവും വലിയ ചിത്രമാണെന്നായിരുന്നു മമ്മൂട്ടി മാമാങ്കത്തെ വിശേഷിപ്പിച്ചത്. സജീവ്പിള്ളയുടെ സംവിധാനത്തില്‍ ചിത്രത്തിന്റെ രണ്ടു ഷെഡ്യൂള്‍ പൂര്‍ത്തിയായ ശേഷമാണ് നിര്‍മ്മാതാവ് നിലപാടു മാറ്റിയത്. സജീവ്പിള്ളയുടെ തിരക്കഥ കൈക്കലാക്കി അദ്ദേഹത്തെ ഇതില്‍ നിന്നൊഴിവാക്കി പുതിയ സംവിധായകനെ വെച്ച് മാമാങ്കത്തിന്റെ ചിത്രീകരണം വരുന്ന ജനുവരിയില്‍ പുനരാരംഭിക്കാനാണ് നിര്‍മ്മാതാവിന്റെ നീക്കം. തിരക്കഥയില്‍ ചില മാറ്റങ്ങള്‍ വരുത്താനും തിരുമാനിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നാണ് സൂചന. ആയിരം കോടിയുടെ ആസ്തിയുണ്ടെന്ന് പറയപ്പെടുന്ന നിര്‍മ്മാതാവിനെതിരേ ചെറുവിരലനക്കാന്‍ ഫെഫ്ക എന്ന സംഘടന ഇതേവരെ തയ്യാറായിട്ടില്ല.

തന്റെ ആദ്യ സിനിമാ സ്വപ്നവുമായി ഈ വിഷയത്തില്‍ സംവിധായകന്‍ സജീവ് പിള്ള നടത്തിയ പഠന ഗവേഷണങ്ങള്‍ ചെറുതൊന്നുമായിരുന്നില്ല. ഡല്‍ഹിയില്‍ ടെലിവിഷന്‍ ഇന്റര്‍നാഷനലില്‍ പ്രവര്‍ത്തിച്ചിരുന്ന സജീവ് ഈ സിനിമയുടെ ഗവേഷണങ്ങള്‍ക്കായി മാത്രം നാട്ടിലേക്കു മടങ്ങുകയായിരുന്നു. 1999 മുതല്‍ വിഷയം പഠിച്ചു തുടങ്ങി. തിരുനാവായയിലും പെരിന്തല്‍മണ്ണയിലുമെല്ലാം താമസിക്കുകയും ഒട്ടേറെ ചരിത്രകാരന്‍മാരുമായി സംസാരിക്കുകയും ചെയ്തു. എഴുത്തിന്റെ അവസാനഘട്ടമെത്തിയപ്പോള്‍തന്നെ നായകനായി മമ്മൂട്ടിയുടെ രൂപമാണു മനസ്സില്‍ തെളിഞ്ഞത്. ‘താപ്പാന’യുടെ സെറ്റില്‍ വച്ച് ആദ്യമായി കഥ പറഞ്ഞു. ‘ബാവൂട്ടിയുടെ നാമത്തില്‍’ ചിത്രീകരിക്കുമ്പോള്‍ പൂര്‍ണമായ സ്‌ക്രിപ്റ്റ് കേള്‍പ്പിച്ചു. അന്നുമുതല്‍ അദ്ദേഹം നല്‍കുന്ന പിന്തുണയായിരുന്നു മുന്നോട്ടുള്ള പ്രയാണത്തില്‍ സജീവിന്റെ ധൈര്യം. 2010ല്‍ സ്‌ക്രിപ്റ്റ് റജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തു. പ്രോജക്ട് എല്ലാവര്‍ക്കും ഇഷ്ടപ്പെട്ടെങ്കിലും ഇത്രയും മുതല്‍മുടക്കില്‍ സിനിമ ചെയ്യാന്‍ ആരും തയാറാകാതിരുന്നതോടെ ‘മാമാങ്കം’ നീണ്ടുപോയി. തിരക്കഥയില്‍ പൂര്‍ണവിശ്വാസമര്‍പ്പിച്ചാണ് വേണു കുന്നപ്പിള്ളി എന്ന നിര്‍മാതാവ് എത്തി 40 കോടി മുതല്‍മുടക്കാമെന്ന് സമ്മതിക്കുന്നത്. നിര്‍മ്മാതാവിനെ കിട്ടിയ സന്തോഷത്തില്‍ തന്റെ സ്വപ്നചിത്രം പൂര്‍ണതയിലെത്തിക്കാന്‍ നിര്‍മ്മാതാവ് മുന്നോട്ടു വെച്ച വ്യവസ്ഥകളിലെല്ലാം കണ്ണടച്ച് ഒപ്പുവെച്ചത് അവസാനം സജീവിനു കുരുക്കായി മാറുകയും ചെയ്തു.

അഞ്ചോ ആറോ ഷെഡ്യൂളുകളില്‍ മാമാങ്കം പൂര്‍ത്തിയാക്കാനായിരുന്നു സജീവിന്റെ പദ്ധതി. കഴിഞ്ഞ ഫെബ്രുവരിയില്‍ മംഗലാപുരത്തു വെച്ചാണ് ആദ്യഘട്ട ചിത്രീകരണം നടന്നത്. മാമാങ്കത്തിന്റെ രണ്ടാം ഷെഡ്യൂള്‍ കൊച്ചിയിലും നടന്നു. തമിഴ്, തെലുങ്ക്, ഹിന്ദി, ഇംഗ്ലീഷ് എന്നീ ഭാഷകളിലും മാമാങ്കം മൊഴിമാറ്റം നടത്തി പുറത്തിറക്കാനും പദ്ധതിയുണ്ടായിരുന്നു.എന്നാല്‍ ചിത്രീകരണം രണ്ടു ഘട്ടം പൂര്‍ത്തിയായപ്പോഴേക്കും നിര്‍മ്മാതാവുമായുള്ള പ്രശ്നങ്ങളില്‍ ചിത്രീകരണം നിലയ്ക്കുന്നതാണ് കണ്ടത്. പിന്നാലെയാണ് ഒരു നവാഗതസംവിധായകന്റെ സ്വപ്നപദ്ധതിയെ ചവിട്ടിത്തേച്ച് പുതിയ സംവിധായകനെ വെച്ച് ‘മാമാങ്ക’ത്തെ നിര്‍മ്മാതാവ് പിടിച്ചെടുക്കാന്‍ മുതിരുന്നത്.
മമ്മൂട്ടിയുടെ ബ്രഹ്മാണ്ഡചിത്രത്തിന്റെ അണിയറയില്‍ നടക്കുന്ന കാര്യങ്ങള്‍ മാമാങ്കത്തിനായി കാത്തിരിക്കുന്ന അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആരാധകര്‍ പോലും അറിഞ്ഞിട്ടില്ല. ടീസറടക്കം പുറത്തു വിട്ട മാമാങ്കം പാതിവഴിയില്‍ ചിത്രീകരണം നിലച്ചതിനു പിന്നിലെ കഥയറിയാതെ ആരാധകര്‍ കാത്തുനില്‍ക്കുമ്പോള്‍ ചാവേറുകളുടെ കഥ പറഞ്ഞ് സ്വയം ചാവേറായി മാറിയ ദയനീയാവസ്ഥയിലാണ് സംവിധായകന്‍ സജീവ്പിള്ളയടക്കം അണിയറപ്രവര്‍ത്തകര്‍

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

 
 
Relateds News

മലയാളക്കരയുടെ താരമന്നന്‍ മോഹന്‍ലാലിന് ഇന്ന് പിറന്നാള്‍

മലയാളക്കരയുടെ താരമന്നന്‍ മോഹന്‍ലാലിന് ഇന്ന്...

1960 മെയ് 21ന് വിശ്വനാഥന്‍ നായരുടേയും ശാന്താകുമാരിയുടേയും പുത്രനായി പത്തനംതിട്ടയിലെ...

ചരിത്രമായി ലൂസിഫര്‍! മലയാളത്തിലെ ആദ്യ 200 കോടി...

ചരിത്രമായി ലൂസിഫര്‍! മലയാളത്തിലെ ആദ്യ...

മോഹന്‍ലാല്‍ ആരാധകരുടെ കാത്തിരിപ്പിനൊടുവില്‍ ലൂസിഫറിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ കളക്ഷന്‍ വിവരം...

കേരളത്തിന്റെ നൊമ്പരമായി മാറിയ ലിനി സിസ്റ്ററായി റിമ...

കേരളത്തിന്റെ നൊമ്പരമായി മാറിയ ലിനി...

നിപ്പ വൈറസ് പ്രമേയമാക്കി ആഷിഖ് അബു സംവിധാനം ചെയ്യുന്ന പുതിയ...

വീണ്ടും ആര്‍മി ഓഫീസറായി ഹൃത്വിക് റോഷന്‍ എത്തുന്നു

വീണ്ടും ആര്‍മി ഓഫീസറായി ഹൃത്വിക്...

ഹൃത്വിക് റോഷന്‍ വീണ്ടും ആര്‍മി ഓഫീസറായി എത്തുന്നു. സിദ്ധാര്‍ഥ് ആനന്ദ്...

വിവാഹം കഴിഞ്ഞെന്ന് കരുതി സ്ത്രീകളെ ഉടന്‍ ഗര്‍ഭിണികളാകാന്‍...

വിവാഹം കഴിഞ്ഞെന്ന് കരുതി സ്ത്രീകളെ...

അടുത്തിടെ വിവാഹം കഴിഞ്ഞ ബോളിവുഡിന്റെ പ്രിയതാരം രണ്‍വീര്‍ സിങ്ങും താരസുന്ദരി...

അമല പോള്‍ നിര്‍മാതാവാകുന്നു; കഡാവര്‍ന്റെ റിലീസ് തമിഴിലും...

അമല പോള്‍ നിര്‍മാതാവാകുന്നു; കഡാവര്‍ന്റെ...

തെന്നിന്ത്യന്‍ താരം അമല പോള്‍ നിര്‍മാണ രംഗത്തേക്ക് ചുവട്വെക്കാനൊരുങ്ങുന്നു. കഡാവര്‍...

Recent Posts

കാറ്റിലും മഴയിലും മഡിയന്‍ പാലക്കിയില്‍...

കാഞ്ഞങ്ങാട്: ഇന്നലെ രാത്രിയില്‍...

കാറ്റിലും മഴയിലും മഡിയന്‍ പാലക്കിയില്‍ കനത്ത നാശനഷ്ടം

കാഞ്ഞങ്ങാട്: ഇന്നലെ രാത്രിയില്‍ പെയ്ത മഴയിലും കനത്ത കാറ്റിലും...

കുണ്ടംപാറ പ്രദേശത്ത് കുടിവെള്ള പ്രശ്‌നം...

ബേഡകം: കുണ്ടംപാറ പ്രദേശത്ത്...

കുണ്ടംപാറ പ്രദേശത്ത് കുടിവെള്ള പ്രശ്‌നം രൂക്ഷം:പരിഹാരം ആവശ്യപ്പെട്ട് കൈരളി കുടുംബശ്രി...

ബേഡകം: കുണ്ടംപാറ പ്രദേശത്ത് കുടിവെള്ള പ്രശ്‌നം രൂക്ഷം. രാമങ്കയം...

മഴക്കാല രോഗ നിയന്ത്രണം; ചുള്ളിക്കര...

രാജപുരം: മഴക്കാല രോഗ...

മഴക്കാല രോഗ നിയന്ത്രണം; ചുള്ളിക്കര മര്‍ച്ചന്റ് യൂത്ത് വിങ് ടൗണ്‍...

രാജപുരം: മഴക്കാല രോഗ നിയന്ത്രണത്തിന്റെ ഭാഗമായി ആലടുക്കം ഹെല്‍ത്ത്...

ഒടയംചാല്‍ നായ്ക്കയത്ത് വീട് ഇടിമിന്നലില്‍...

രാജപുരം: ഇന്നലെ രാത്രിയുണ്ടായ...

ഒടയംചാല്‍ നായ്ക്കയത്ത് വീട് ഇടിമിന്നലില്‍ തകര്‍ന്നു: വീടിനകത്ത് ഉറങ്ങുകയായിരുന്ന കുട്ടി...

രാജപുരം: ഇന്നലെ രാത്രിയുണ്ടായ ശക്തമായ മഴയില്‍ നായ്ക്കയത്ത് ഇടിമിന്നലേറ്റ്...

അയ്യങ്കാവ് ഇസത്തുല്‍ ഇസ്ലാം മസ്ജിദില്‍...

രാജപുരം: അയ്യങ്കാവ് ഇസത്തുല്‍...

അയ്യങ്കാവ് ഇസത്തുല്‍ ഇസ്ലാം മസ്ജിദില്‍ ഇഫ്‌തൊര്‍ സംഗമം സംഘടിപ്പിച്ചു

രാജപുരം: അയ്യങ്കാവ് ഇസത്തുല്‍ ഇസ്ലാം മസ്ജിദില്‍ ഇഫ്‌തൊര്‍ സംഗമം,...

കൃപേഷിന്റെയും ശരത്തിന്റെയും സ്മൃതികുടീരത്തില്‍ നിന്ന്...

കാഞ്ഞങ്ങാട്: ഇടതുമുന്നണിയുടെ 35...

കൃപേഷിന്റെയും ശരത്തിന്റെയും സ്മൃതികുടീരത്തില്‍ നിന്ന് വിതുമ്പുന്ന മനസുമായി ഉണ്ണിത്താന്റെ ജൈത്രയാത്ര

കാഞ്ഞങ്ങാട്: ഇടതുമുന്നണിയുടെ 35 വര്‍ഷക്കാലത്തെ ആധിപത്യം അവസാനിപ്പിച്ച് കാസര്‍കോട്...

Articles

എ.കെ.ജി മുതല്‍ സതീഷ് ചന്ദ്രന്‍...

  വോട്ടെണ്ണാനിരിക്കെ, പരസ്പര...

എ.കെ.ജി മുതല്‍ സതീഷ് ചന്ദ്രന്‍ വരെ... അത്രക്കു തൊട്ടുകൂടാത്തതായിരുന്നില്ല, ചരിത്രം...

  വോട്ടെണ്ണാനിരിക്കെ, പരസ്പര ആരോപണങ്ങളുമായി മുന്നണികള്‍ കിച്ചെു കീറുകയാണ്....

മുറിവേല്‍ക്കുമോ, മതേതര ജനാധിപത്യത്തിന്.....

ലോകം കണ്ട, ഏറ്റവും...

മുറിവേല്‍ക്കുമോ, മതേതര ജനാധിപത്യത്തിന്.....

ലോകം കണ്ട, ഏറ്റവും വലിയ ജനാധിപത്യ മാമാങ്കോല്‍സവത്തിനു കൊടിയിറങ്ങി....

ഉദാരമതികളേ ഈ രോദനത്തിനു കാതു...

  ഉപ്പള: നെഞ്ചു...

ഉദാരമതികളേ ഈ രോദനത്തിനു കാതു കൊടുക്കുമോ...

  ഉപ്പള: നെഞ്ചു പിളര്‍ക്കുന്ന ക്രൂരതകള്‍ക്കിരയായ ഇബ്രാഹിം ഉദാരമതികളോടു...

സതീഷ് ചന്ദ്രന്റെ വിജയം: കൂട്ടിക്കിഴിക്കലുകള്‍ക്കു...

ബൂത്തുക്കമറ്റികളില്‍ നിന്നും സ്വരൂപിച്ച...

സതീഷ് ചന്ദ്രന്റെ വിജയം: കൂട്ടിക്കിഴിക്കലുകള്‍ക്കു ശേഷം...

ബൂത്തുക്കമറ്റികളില്‍ നിന്നും സ്വരൂപിച്ച കണക്കുകളില്‍ ചേറും പതിരും മാറ്റിയാല്‍...

വിവാഹവും കരുണാകരന് ഒരു രാഷ്ട്രീയ...

പടന്നക്കാട് നെഹ്റൂ കോളേജിലെ...

വിവാഹവും കരുണാകരന് ഒരു രാഷ്ട്രീയ പ്രവര്‍ത്തനമായിരുന്നു: (എ.കെ.ജി മുതല്‍ സതീഷ്...

പടന്നക്കാട് നെഹ്റൂ കോളേജിലെ പ്രിന്‍സിപ്പലായിരിക്കവേയാണ് മാങ്ങാട് രണ്ടും കല്‍പ്പിച്ച്...

മരണമില്ലാത്ത ഈരടികള്‍ ബാക്കിവെച്ച് മൂസാക്ക...

മുഹമ്മദലി നെല്ലിക്കുന്ന് പാട്ടിന്റെ...

മരണമില്ലാത്ത ഈരടികള്‍ ബാക്കിവെച്ച് മൂസാക്ക മരണത്തെ പുല്‍കിയപ്പോള്‍

മുഹമ്മദലി നെല്ലിക്കുന്ന് പാട്ടിന്റെ സുല്‍ത്താന്‍ എരിഞ്ഞോളി മൂസ ഇനി...