CLOSE
 
 
വിവാദക്കുരുക്കില്‍ മമ്മൂട്ടിയുടെ ബ്രഹ്മാണ്ഡചിത്രം മാമാങ്കം നടനും സംവിധായകനുമൊക്കെ നിര്‍മ്മാതാവിന്റെ ചാവേറുകളായി മാറുമ്പോള്‍ മൗനം നടിച്ച് ഫെഫ്ക
 
 
 
  • 1.4K
    Shares

പ്രമേയം കൊണ്ടും മുതല്‍മുടക്കു കൊണ്ടും മലയാളത്തിലെ ‘ചലച്ചിത്രമാമാങ്ക’മായി മാറുമെന്ന് കൊട്ടിഘോഷിച്ച് ആരംഭിച്ച മമ്മൂട്ടിയുടെ ബ്രഹ്മാണ്ഡചിത്രമായ മാമാങ്കം വിവാദക്കുരുക്കില്‍. മാമാങ്കമെന്ന സിനിമയ്ക്കായി പതിനഞ്ചു വര്‍ഷത്തോളം ഗവേഷണം നടത്തി തിരക്കഥ തയ്യാറാക്കി സംവിധാനവും നിര്‍വഹിച്ച സജീവ്പിള്ളയെ ചിത്രീകരണം മൂന്നാമത്തെ ഷെഡ്യൂളിലെത്തുമ്പോഴേക്കും നിര്‍മ്മാതാവ് ഇടപെട്ട് ഒഴിവാക്കാന്‍ നീക്കം നടത്തുന്നതായി സൂചന ലഭിച്ചു. ഫെഫ്ക തുടങ്ങി സിനിമാ മേഖലയിലെ സംഘടനകളെല്ലാം മലയാള സിനിമയിലെ വന്‍ മുതല്‍മുടക്കുള്ള സിനിമയില്‍ നടന്ന ഏറ്റവും വലിയ മനുഷ്യാവകാശ ധ്വംസനങ്ങളെ കണ്ടില്ലെന്നു നടിക്കുകയാണ്.

കോടികളുടെ പിന്‍ബലത്തില്‍ സിനിമയില്‍ അധീശത്വം സ്ഥാപിക്കുന്ന പുത്തന്‍നിര്‍മ്മാതാക്കളുടെ മുന്നില്‍ സിനിമാ സംഘടനകള്‍ ഓഛാനിച്ചു നില്‍ക്കുന്ന അവസ്ഥയാണ് മാമാങ്കത്തിലുണ്ടായിരിക്കുന്നത്. ക്യൂന്‍ എന്ന ആദ്യ ചിത്രത്തിലൂടെ തന്നെ ശ്രദ്ധ നേടിയ ധ്രുവന്‍ എന്ന യുവതാരം മാമാങ്കത്തില്‍ അഭിനയിക്കുന്നതിന് നടത്തിയ മേക്ക് ഓവര്‍ സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ വൈറലായതാണ്. മാസങ്ങളോളം അത്യധ്വാനം ചെയ്തും കളരി പഠിച്ചുമൊക്കെയായിരുന്നു ധ്രുവന്‍ തന്റെ ശരീരം യോദ്ധാക്കളുടേതിന് സമാനമായി ഒരുക്കിയെടുത്തത്. ചിത്രീകരണം പാതിവഴി പിന്നിട്ടപ്പോള്‍ ഒഴിവാക്കപ്പെടുന്നവരിലൊരാള്‍ ധ്രുവനാണെന്ന് സൂചനയുണ്ട്.

സജീവ് പിള്ളയെന്ന നവാഗതസംവിധായകന്‍ പതിനഞ്ചു വര്‍ഷത്തോളം ഗവേഷണം നടത്തി പൂര്‍ത്തിയാക്കി നല്‍കിയ തിരക്കഥ വായിച്ചാണ് നിര്‍മ്മാതാവായ വേണു കുന്നപള്ളി എന്ന പ്രവാസി വ്യവസായി 40 കോടിയോളം രൂപ മുതല്‍മുടക്കാന്‍ തീരുമാനിച്ചത്. 46 വര്‍ഷത്തെ സിനിമാജീവിതത്തിനിടയില്‍ തനിക്ക് ലഭിക്കുന്ന ഏറ്റവും വലിയ ചിത്രമാണെന്നായിരുന്നു മമ്മൂട്ടി മാമാങ്കത്തെ വിശേഷിപ്പിച്ചത്. സജീവ്പിള്ളയുടെ സംവിധാനത്തില്‍ ചിത്രത്തിന്റെ രണ്ടു ഷെഡ്യൂള്‍ പൂര്‍ത്തിയായ ശേഷമാണ് നിര്‍മ്മാതാവ് നിലപാടു മാറ്റിയത്. സജീവ്പിള്ളയുടെ തിരക്കഥ കൈക്കലാക്കി അദ്ദേഹത്തെ ഇതില്‍ നിന്നൊഴിവാക്കി പുതിയ സംവിധായകനെ വെച്ച് മാമാങ്കത്തിന്റെ ചിത്രീകരണം വരുന്ന ജനുവരിയില്‍ പുനരാരംഭിക്കാനാണ് നിര്‍മ്മാതാവിന്റെ നീക്കം. തിരക്കഥയില്‍ ചില മാറ്റങ്ങള്‍ വരുത്താനും തിരുമാനിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നാണ് സൂചന. ആയിരം കോടിയുടെ ആസ്തിയുണ്ടെന്ന് പറയപ്പെടുന്ന നിര്‍മ്മാതാവിനെതിരേ ചെറുവിരലനക്കാന്‍ ഫെഫ്ക എന്ന സംഘടന ഇതേവരെ തയ്യാറായിട്ടില്ല.

തന്റെ ആദ്യ സിനിമാ സ്വപ്നവുമായി ഈ വിഷയത്തില്‍ സംവിധായകന്‍ സജീവ് പിള്ള നടത്തിയ പഠന ഗവേഷണങ്ങള്‍ ചെറുതൊന്നുമായിരുന്നില്ല. ഡല്‍ഹിയില്‍ ടെലിവിഷന്‍ ഇന്റര്‍നാഷനലില്‍ പ്രവര്‍ത്തിച്ചിരുന്ന സജീവ് ഈ സിനിമയുടെ ഗവേഷണങ്ങള്‍ക്കായി മാത്രം നാട്ടിലേക്കു മടങ്ങുകയായിരുന്നു. 1999 മുതല്‍ വിഷയം പഠിച്ചു തുടങ്ങി. തിരുനാവായയിലും പെരിന്തല്‍മണ്ണയിലുമെല്ലാം താമസിക്കുകയും ഒട്ടേറെ ചരിത്രകാരന്‍മാരുമായി സംസാരിക്കുകയും ചെയ്തു. എഴുത്തിന്റെ അവസാനഘട്ടമെത്തിയപ്പോള്‍തന്നെ നായകനായി മമ്മൂട്ടിയുടെ രൂപമാണു മനസ്സില്‍ തെളിഞ്ഞത്. ‘താപ്പാന’യുടെ സെറ്റില്‍ വച്ച് ആദ്യമായി കഥ പറഞ്ഞു. ‘ബാവൂട്ടിയുടെ നാമത്തില്‍’ ചിത്രീകരിക്കുമ്പോള്‍ പൂര്‍ണമായ സ്‌ക്രിപ്റ്റ് കേള്‍പ്പിച്ചു. അന്നുമുതല്‍ അദ്ദേഹം നല്‍കുന്ന പിന്തുണയായിരുന്നു മുന്നോട്ടുള്ള പ്രയാണത്തില്‍ സജീവിന്റെ ധൈര്യം. 2010ല്‍ സ്‌ക്രിപ്റ്റ് റജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തു. പ്രോജക്ട് എല്ലാവര്‍ക്കും ഇഷ്ടപ്പെട്ടെങ്കിലും ഇത്രയും മുതല്‍മുടക്കില്‍ സിനിമ ചെയ്യാന്‍ ആരും തയാറാകാതിരുന്നതോടെ ‘മാമാങ്കം’ നീണ്ടുപോയി. തിരക്കഥയില്‍ പൂര്‍ണവിശ്വാസമര്‍പ്പിച്ചാണ് വേണു കുന്നപ്പിള്ളി എന്ന നിര്‍മാതാവ് എത്തി 40 കോടി മുതല്‍മുടക്കാമെന്ന് സമ്മതിക്കുന്നത്. നിര്‍മ്മാതാവിനെ കിട്ടിയ സന്തോഷത്തില്‍ തന്റെ സ്വപ്നചിത്രം പൂര്‍ണതയിലെത്തിക്കാന്‍ നിര്‍മ്മാതാവ് മുന്നോട്ടു വെച്ച വ്യവസ്ഥകളിലെല്ലാം കണ്ണടച്ച് ഒപ്പുവെച്ചത് അവസാനം സജീവിനു കുരുക്കായി മാറുകയും ചെയ്തു.

അഞ്ചോ ആറോ ഷെഡ്യൂളുകളില്‍ മാമാങ്കം പൂര്‍ത്തിയാക്കാനായിരുന്നു സജീവിന്റെ പദ്ധതി. കഴിഞ്ഞ ഫെബ്രുവരിയില്‍ മംഗലാപുരത്തു വെച്ചാണ് ആദ്യഘട്ട ചിത്രീകരണം നടന്നത്. മാമാങ്കത്തിന്റെ രണ്ടാം ഷെഡ്യൂള്‍ കൊച്ചിയിലും നടന്നു. തമിഴ്, തെലുങ്ക്, ഹിന്ദി, ഇംഗ്ലീഷ് എന്നീ ഭാഷകളിലും മാമാങ്കം മൊഴിമാറ്റം നടത്തി പുറത്തിറക്കാനും പദ്ധതിയുണ്ടായിരുന്നു.എന്നാല്‍ ചിത്രീകരണം രണ്ടു ഘട്ടം പൂര്‍ത്തിയായപ്പോഴേക്കും നിര്‍മ്മാതാവുമായുള്ള പ്രശ്നങ്ങളില്‍ ചിത്രീകരണം നിലയ്ക്കുന്നതാണ് കണ്ടത്. പിന്നാലെയാണ് ഒരു നവാഗതസംവിധായകന്റെ സ്വപ്നപദ്ധതിയെ ചവിട്ടിത്തേച്ച് പുതിയ സംവിധായകനെ വെച്ച് ‘മാമാങ്ക’ത്തെ നിര്‍മ്മാതാവ് പിടിച്ചെടുക്കാന്‍ മുതിരുന്നത്.
മമ്മൂട്ടിയുടെ ബ്രഹ്മാണ്ഡചിത്രത്തിന്റെ അണിയറയില്‍ നടക്കുന്ന കാര്യങ്ങള്‍ മാമാങ്കത്തിനായി കാത്തിരിക്കുന്ന അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആരാധകര്‍ പോലും അറിഞ്ഞിട്ടില്ല. ടീസറടക്കം പുറത്തു വിട്ട മാമാങ്കം പാതിവഴിയില്‍ ചിത്രീകരണം നിലച്ചതിനു പിന്നിലെ കഥയറിയാതെ ആരാധകര്‍ കാത്തുനില്‍ക്കുമ്പോള്‍ ചാവേറുകളുടെ കഥ പറഞ്ഞ് സ്വയം ചാവേറായി മാറിയ ദയനീയാവസ്ഥയിലാണ് സംവിധായകന്‍ സജീവ്പിള്ളയടക്കം അണിയറപ്രവര്‍ത്തകര്‍

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

 
 
Relateds News

നടന്‍ സിദ്ദിഖിന്റെ മകന്‍ ആദ്യമായി നായകനായെത്തുന്ന 'ഒരു...

നടന്‍ സിദ്ദിഖിന്റെ മകന്‍ ആദ്യമായി...

പുതുതായി റിലീസ് ചെയ്യാന്‍ പോകുന്ന മലയാള ചിത്രമാണ് ഒരു കടത്ത്...

നിങ്ങളെപ്പോലെ തന്നെ ഞങ്ങളും ചവറ് ലുക്കാണ്; വരലക്ഷ്മി...

നിങ്ങളെപ്പോലെ തന്നെ ഞങ്ങളും ചവറ്...

സിനിമയിലെ താരസുന്ദരികളുടെ വസ്ത്രരീതിയും മേയ്ക്കപ്പും പിന്തുടരുന്നവര്‍ നിരവധിയാണ്. അത്തരത്തില്‍ താരങ്ങളെ...

കുഞ്ഞ് ഇസയ്‌ക്കൊപ്പമുള്ള ആദ്യ ഓണം; ആഘോഷമാക്കി ചാക്കോച്ചനും...

കുഞ്ഞ് ഇസയ്‌ക്കൊപ്പമുള്ള ആദ്യ ഓണം;...

നീണ്ട കാത്തിരിപ്പിനൊടുവില്‍ തങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിലേയ്ക്ക് എത്തിയ കുഞ്ഞതിഥിയ്‌ക്കൊപ്പം ഓണം ആഘോഷിച്ചു...

മലയാള സിനിമയില്‍ വീണ്ടും താര വിവാഹം; നടന്‍...

മലയാള സിനിമയില്‍ വീണ്ടും താര...

നടന്‍ ഹേമന്ത് മേനോന്‍ ഇന്ന് വിവാഹിതനാകുന്നു. നിലീനയാണ് വധു. കലൂര്‍...

ഫോട്ടോയില്‍ കാണുന്ന ആള്‍ക്ക് എത്ര വയസ് ;...

ഫോട്ടോയില്‍ കാണുന്ന ആള്‍ക്ക് എത്ര...

മലയാളത്തിന്റെ പ്രിയതാരം മമ്മൂട്ടിയുടെ ജന്മദിനമാണ് സെപ്തംബര്‍ ഏഴിന് (ഇന്ന്). സിനിമാലോകം...

Recent Posts

ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കുന്നതിനിടെ തര്‍ക്കം: 32...

ഭീമനടി : ക്രിക്കറ്റ്...

ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കുന്നതിനിടെ തര്‍ക്കം: 32 കാരനെ ആക്രമിച്ചതിനു കേസ്

ഭീമനടി : ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കിടെയുണ്ടായ തര്‍ക്കത്തെ തുടര്‍ന്ന് 32...

മാവുങ്കാല്‍ മണിചെയിന്‍: രാവണേശ്വരം, ഇരിയ...

പയ്യന്നൂര്‍ : മാവുങ്കാല്‍...

മാവുങ്കാല്‍ മണിചെയിന്‍: രാവണേശ്വരം, ഇരിയ സ്വദേശികള്‍ അറസ്റ്റില്‍: പിടിയിലാകാനുള്ള രണ്ടു...

പയ്യന്നൂര്‍ : മാവുങ്കാല്‍ കേന്ദ്രീകരിച്ചു നടന്ന മണിചെയിന്‍ തട്ടിപ്പു...

കുടുംബൂരിലെ വാഴക്കുല മോഷണം: അന്വേഷണം...

രാജപുരം: കുടുംബൂരില്‍ കൃഷിയിടത്തില്‍...

കുടുംബൂരിലെ വാഴക്കുല മോഷണം: അന്വേഷണം ഊര്‍ജിതമാക്കി പോലീസ്. മോഷ്ടാക്കളെ കുറിച്ച്...

രാജപുരം: കുടുംബൂരില്‍ കൃഷിയിടത്തില്‍ നിന്ന് ഇരുന്നൂറോളം വാഴക്കുലകള്‍ മോഷണം...

ഉപയോഗശൂന്യമായി കിടന്ന കുണ്ടംകുഴി ഗവ:...

കുണ്ടംകുഴി: റോഡിന് കെട്ടിയ...

ഉപയോഗശൂന്യമായി കിടന്ന കുണ്ടംകുഴി ഗവ: ഹയര്‍ സെക്കന്‍ഡറി സ്‌കൂള്‍ നടപ്പാത...

കുണ്ടംകുഴി: റോഡിന് കെട്ടിയ സുരക്ഷാവേലി കാടുമൂടി ഉപയോഗശൂന്യമായി കിടന്ന...

Articles

കരിങ്കല്‍ ഖനനത്തിനെതിരെ ലീഗ് പ്രക്ഷോഭത്തിനൊരുങ്ങുന്നു: ...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍...  ആയിരത്തോളം കരിങ്കല്‍...

കരിങ്കല്‍ ഖനനത്തിനെതിരെ ലീഗ് പ്രക്ഷോഭത്തിനൊരുങ്ങുന്നു:  സര്‍ക്കാര്‍ അനുമതിയെ ചെറുത്തു തോല്‍പ്പിക്കാന്‍...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍...  ആയിരത്തോളം കരിങ്കല്‍ ക്വാറികള്‍ക്ക് കല്ലെടുക്കാന്‍ അനുമതി നല്‍കിക്കൊണ്ട്...

നീന്തല്‍ ഗുരുവായി മണികണ്ഠന്‍: നിസ്വാര്‍ത്ഥ...

സുരേഷ് പയ്യങ്ങാനം നീന്താന്‍...

നീന്തല്‍ ഗുരുവായി മണികണ്ഠന്‍: നിസ്വാര്‍ത്ഥ സേവനത്തിന്റെ മാതൃക

സുരേഷ് പയ്യങ്ങാനം നീന്താന്‍ പഠിക്കണോ? മണികണ്ഠന്‍ തയ്യാറായുണ്ട് നീന്തല്‍കുളത്തിനരികില്‍....

റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റ് മേഘല തകര്‍ന്നതോടെ...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... റിയല്‍ ഏസ്റ്റേറ്റ്...

റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റ് മേഘല തകര്‍ന്നതോടെ കരുത്താര്‍ജ്ജിച്ച് സ്വര്‍ണ വിപണി സ്വര്‍ണത്തിനു...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... റിയല്‍ ഏസ്റ്റേറ്റ് മേഘല വിറങ്ങലിച്ചു നില്‍ക്കുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍...

ചന്ദ്രകാന്ത് ചോദിക്കുന്നു ഗ്രാമസഭ പാസാക്കിയ...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.....  പദ്ധതികള്‍ക്ക് പഞ്ഞമില്ലാഞ്ഞിട്ടും,...

ചന്ദ്രകാന്ത് ചോദിക്കുന്നു ഗ്രാമസഭ പാസാക്കിയ 'വീടെവിടെ'?

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.....  പദ്ധതികള്‍ക്ക് പഞ്ഞമില്ലാഞ്ഞിട്ടും, പ്രഖ്യാപിക്കപ്പെട്ട പദ്ധതികളൊന്നും പ്രയോജനത്തില്‍ വരാതെ...

ശനി ബാധിച്ച കര്‍ണാടക രാഷ്ട്രീയത്തില്‍...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍... പ്രതിഭാരാജന്‍ അങ്ങനെ...

ശനി ബാധിച്ച കര്‍ണാടക രാഷ്ട്രീയത്തില്‍ ശനിദശമാറാത്ത യദ്യൂരപ്പ വീണ്ടും മുഖ്യന്‍:...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍... പ്രതിഭാരാജന്‍ അങ്ങനെ യദിയൂരപ്പ വീണ്ടും മുഖ്യമന്ത്രിയായി. ഇത്...

രാമായണമാസപ്പിറവിയിലെ സിപിഎം, ആര്‍എസ്എസ് രാഷ്ട്രീയം-ഒരു...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... പ്രതിഭാരാജന്‍ വരും...

രാമായണമാസപ്പിറവിയിലെ സിപിഎം, ആര്‍എസ്എസ് രാഷ്ട്രീയം-ഒരു പഠനം: ഹിന്ദുമഹാസഭ ഗുരുദേവന്‍, ചട്ടമ്പിസ്വാമികള്‍,...

നേര്‍ക്കാഴ്ച്ചകള്‍.... പ്രതിഭാരാജന്‍ വരും രാത്രികളെല്ലാം കറുത്തവ മാത്രമായിരിക്കും. അമ്പിളി...

error: Content is protected !!